8 ตอบกลับ

ของบ้านนี้ก็7เดือนจะเข้า8 เหมือนกันคะ แต่ฝากท้องที่คลีนิกได้ซาวด์ทุกครั้งที่หมอนัดคะ แนะนำคุณแม่ไปซาวด์ดูที่คลีนิกนะคะ จะได้รู้ว่าน้องน้ำหนักเท่าไรแล้ว มีอรัยผิดปกติไหม หมอที่คลีนิกดูให้ละเอียดมากๆคะ แนะนำไปคลีนิคเลย

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

ไม่ทราบคุณแม่ฝากที่ไหนค่ะ ถ้าฝากคลีนิคหมอจะซาวด์ให้ตั้งแต่ครั้งแรกนะค่ะ แล้วจะซาวด์ให้ทุกๆเดือนค่ะ จะรู้เพศประมาณ18สัปดาห์ หมอที่คลีนิคไม่ต้องบอกอะไรนะค่ะ หมอตะทำตามขั้นตอนของหมอในแต่ล่ะเดือนค่ะ

ฝากท้องที่ไหนเหรอคะ ทำไมไม่ซาวให้ ไม่เคยซาวสักครั้งเลยเหรอคะ ท้องแก่จะ 8เดือนแล้วด้วย ปกติรพ.หรือครีนิคหมอจะซาวให้ทุกเดือนที่นัดเลยนะคะ หมอจะดูให้เองและบอกหมดเลยค่ะ

ฝากที่ รพ.ค่ะ หมอซาวด์ให้ครั้งเดียวตอนไปฝากท้องค่ะ แล้วก็บอกแค่กำหนดหลอดค่ะ

คุณหมอจะซาวด์ให้เองเลยนะคะ ซาวด์ทุกครั้งที่นัดด้วยค่ะ อายุครรภ์ขนาดนี้แล้วแนะนำไปซาวด์ที่คลินิกเลยนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

เหมือนกันค่ะจะเข้า8เดือนแล้วพอถามก็บอกว่าบอกไม่ได้กลัวคลาดเคลื่อน

เราก็เหมือนกัน8เดือนแล้วหมอยังไม่บอกอะไร😶

หมอจะซาวให้ตอน9เดือนคะ

VIP Member

ไปซาวที่คลีนิกได้ค่ะ