11 ตอบกลับ

ท้องจนเก้าเดือน เรากินแค่ยาหมอกับยาพาราไป3เม็ด(ตั้งแต่ท้องเพราะปวดฟันมากก) ท้องอืด ท้องผูก ปวดท้อง ก็ไม่กล้ากินยาอื่น เน้นกินน้ำเปล่า ผลไม้เยอะๆนะคะ ไม่ก็ลองปรึกษาหมอฝากครรภ์ดูว่ากินยาอะไรได้บ้าง

VIP Member

น้ำขิงช่วยได้ค่ะ เราก็เป็น กินน้ำขิงแล้วผายลมดีมาก หายจากอาการท้องอืดเลยทีเดียว และยังมีสรรพคุณหลายอย่างอีกด้วย

ไปหาหมอค้าาาา เคยได้มากินมากกว่าพารานะ หมอนะคะไปโรงพยาบาลหรือคลีนิกที่มีหมอ ไม่ใช่ร้านขายยา

พาราอย่างเดียว ถ้าไม่จำเป็นก็ไม่ทานดีกว่าค่ะ แต่ถ้าจำเป็นนอกเหนือจากพาราควรปรึกษาเภสัชค่ะ

บ้านนี้ท้องอืด หมอให้ air x มากินนะคะ ถ้ายังไงลองปรึกษาหมอดูอีกทีนะคะ

ทานผลไม้ช่วยได้ค่ะ มะละกอ ส้ม ทานน้ำขิงก็ช่วยลดอาการท้องอืดค่ะ

ยาขับลมกินได้ค่ะ​ อันนี้ถามหมอโดยตรงเพราะเคยเป็นช่วงไตรมาสแรก

พาราเท่านั้นค่ะ อื่นๆ ควรให้หมอสั่ง

กินผลไม้กับน้ำเปล่าเยอะๆนะช่วยได้

ทานน้ำเปล่าเยอะๆ ผลไม้