21 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้เป็นค่ะ 35 วีค นั่งหายใจเฉยๆก็เหนื่อยหอบแล้วค่ะ เหมือนหายใจไม่ทั่วปอด กินนิดหน่อยก็แน่นอึดอัดไปหมด กรดไหลย้อนทั้งๆที่แบ่งอาหารเป็นมื้อย่อยๆก็แล้วทำทุกอย่างแล้วก็ไม่ค่อยดีขึ้นเพราะอายุครรภ์ที่เยอะขึ้นค่ะ ตอนนี้ปวดไปทั้งตัว โดยเฉพาะช่วงล่าง ขยับตัวเปลี่ยนท่าทีน้ำตาแทบไหล ได้แต่บอกตัวเองว่าต้องอดทนค่ะ บ้านนี้ขีดปฎิทินนับวันรอทุกวัน 😅😅

จริงค่ะแม่ อาการที่แม่พูดมาเป็นทุกอย่างเลย แค่หายใจเฉยๆยังเหนื่อยมาก จะร้องไห้ อยากคลอดแล้วค่ะแม่

35วีคเปนเหมือนกันค้ะ บางคืนนอนไม่หลับยันเช้าเลยค้ะ บ้านนี้ดมยาดมทั้งคืนเลยค้ะ หายใจไม่ออกค้ะเหมือนจะขาดใจค้ะ แค่นั่งกินข้าวยังเหนื่อยเลยค้ะหายใจไม่ทัน อยากคลอดแร้วค้ะ

บ้านนี้ขาดยาดมไม่ได้เลยค่ะแม่ ของคู่กายจริงๆ หายใจไม่ทั่วปอดทรมานมากๆ อยากคลอดแล้วเหมือนกันค่ะแม่

VIP Member

ลองเปลี่ยนท่านอนดูค่ะ เอาท่าที่เราสบาย หาหมอนมารองหลังรองขาให้ขาสูงขึ้น บ้านนี้ 37wแล้วมีเป็นบ้างบางคืน ตอน34-35wก็เป็นค่ะ นอนไม่ค่อยได้ ต้องนั่งหลับ

ขอบคุณค่ะ เดี่ยวลองเปลี่ยนท่านอนดูนะคะ💙

38w แล้วเป็นมากกว่าเดิมอีกจ้า กินอิ่มไม่ได้เลย เวลานอนหัวต้องสูง เวลาไปร้านสระผม ต้องให้เค้ารีบสระ หายใจไม่ออกค่ะ ก้มสระเองก็อึดอัด

ใช่ค่ะ 38 เหมือนกัน แม่อยากแตกแล้ว

VIP Member

บ้านนี้ แข็งตั้งแต่ตอน 31+3w ตอนนี้ 34+7w แข็ง หน่วงจิมิมาก โดยเฉพาะ เวลา นั่งรถ เดิน ยืน นานๆ บอกลูกทุกวันว่า รอก่อนนะคะ 37wขึ้นไปก็ยังดี

บ้านนี้36วีค 4วันแล้วค่ะแม่ แน่นท้องไปหมด แค่ยืนตากผ้าก็เมื่อยมากท้องแข็ง กลัวจะคลอดก่อนกำหนดเหลือเกินค่ะ

28สัปดาห์เวลานอนหายใจลำบากมากค่ะต้องลุกขึ้นนั่งก่อน.เหมือนเราเดินขึ้นบันไดหลายๆขั้นหายใจไม่เต็มปอด

จริงค่ะแม่ เหมือนหายใจไม่เต็มปอด สู้ๆไปด้วยกันนะคะ💙

เป็นเมื่อคืนนี้เลยคะ แต่ตอนเช้าอาการเริ่มดีขึ้นคะ ถ้าไม่ดีขึ้นคิดว่าจะไปโรงพยาบาลวันนี้

ใกล้แล้วค่ะคุนแม่^^

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะ บ้านนี้ชอบปวดขาหนีบข้างซ้ายด้วยค่ะเวลาขยับตัวทรมานมากๆเลย

สู้ๆค่ะ

เลือดกับอ็อกซิเจนถูกแบ่งไปเลี้ยงเจ้าตัวน้อยในพุงจ้า ปกติค่ะแม่ คนท้องหายใจลำบาก

ปกติก็เหนื่อย หายใจไม่ทั่วท้องอยู่แล้ว แต่เมื่อคืนเป็นหนักมากค่ะแม่ ทั้งแน่นท้อง ท้องแข็ง หายใจไม่ทั่วท้อง เหนื่อยทั้งคืนเลยค่ะ

ตอนนี้ 29 วีคก็หายใจลำบากเหมือนกันคะยิ่งตะแคงซ้ายขวายิ่งเจ็บซี่โครง 555

บ้านนี้ท้องแข็งตลอดเวลา เหนื่อยง่ายมาก เริ่มอยากอยู่เฉยๆแล้วค่ะแม่ รู้สึกว่าไม่ไหวแล้ว