ตกขาวตอนตั้งครรภ์

ตอนนี้ท้อง34สัปดาห์ ประมาน8เดือน มีใครเป็นเหมือนกันบ้างคะ ตกขาวเป็นสีขาวขุ่น เนื้อครีมบางทีก็แฉะ แบบนี้ปกติไหมคะ อันตรายไหม

17 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ปรึกษาคุณหมอแล้วปกติค่ะเกิดจากฮอร์โมน แต่ถ้ามีกลิ่นคัน ถึงผิดปกติต้องปรึกษาหมอ หมอจะให้ยาสอดมาค่ะ

ทำไมคนอื่นหมอบอก​ปกติ​ ทำไมโรงบาลเราบอกไม่ปกติ ทั้งๆที่เราไม่มีอาการคันหรือกลิ่นเหม็นเลย แต่หมอให้ยามาเหน็บ😭😭

ของเราก็เป็นเยอะช่วง 34 วีคมา ล่าสุด 36 วีค หมอตรวจภายใน บอกเป็นเชื้อรา ได้ยาเหน็บมาเหมือนกันค่ะ

เป็นค่ะ ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้4สัปดาห์ เป็นตกขาวตั้งแต่ท้องอ่อนเลยอันนี้ปกติมั้ยคะ

เป็นตั้งแต่3เดือน ตอนนี้จะ6เดือนแล้วยังเป็นค่ะ มากน้อยแล้วแต่วัน หมอบอกปกติค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ เป็นตั้งแต่7เดือน หมอบอกเป็นปกติจองตั้งครรภ์คะ

เป็นจนคลอดเลยค่ะ ตอนนี้คลอดเเล้ว ไม่มีตกขาวเเล้วค่ะตอนนี้

ถ้าสีขาวปกติ ถ้ามีมูกเลือดปนเตรียมตัวได้เลยค่ะ

ถ้ากลิ่นปกติ ไม่คัน ถืกว่าปกติค่ะ

Super Mum

ปกติค่ะ เป็นเหมือนกันค่ะ