27 ตอบกลับ

คนแก่ช่วยเลี้ยง ช่วยซื้อไหมม... เตรียมเท่าที่ตัวเองสะดวก ไม่ต้องรอจนใดล้คลอด

แล้วแต่คนถือค่ะ ถ้าเราไม่ถือก็ทะยอยชื้อเลยค่ะ

VIP Member

เรารู้เพศก็ทยอยชื้อเลยคะ

เราเริ่่มซื้อตอนรู้เพศ ประมาณเดือนที่ 5-6 พอเดือนที่ 8 ก็เก็บซักจัดไว้เรียบร้อย ดีนะที่วางแผนไว้ก่อน ตอนนี้อยู่ในเดือนที่9 ปวดเอว ปวดขามากๆ ทำอะไรไม่ได้เลยจ้า ลุกไปห้องน้ำยังทรมานเลย เตรียมไว้ก่อนดีแล้วค่ะ

เริ่มเตรียมไปเลยคะ ถ้ายังไม่รู้เพศ ก็ซื้อสีกลางๆ แต่อย่าพึ่งซื้อที่เดียวหมดทุกอย่างนะคะ กว่าจะคลอด เดี๋ยวแม่ก็จะอยากได้นั้นนี่อีก เดียวมันจะกลายเป็นว่า เยอะไปคะ เหมือนเรา 555 เราก็เป็นอยู่ เตรียมตั้งแต่ 3 เดือน ตอนนี้ 8 เดือนแล้วคะ ของเยอะมาก

VIP Member

เราเตรียมตอน​ 3​ เดือนกว่าๆค่ะ

VIP Member

เรา 3 เดือนครึ่ง เริ่มซื้อแล้วค่ะ จะได้ค่อยๆจ่ายๆ ให้จ่ายทีเดียวคงไม่ไหว