2 ตอบกลับ

โดนกระตุ้นปากมดลูกเหมือนกันค่ะ ถ้าโดนกระตุ้นปากมดลูกจะมีมูกเลือดออกแบบนี้เป็นปกติ คุณหมอให้สังเกตว่าถ้าลูกดิ้นน้อยหรือมีน้ำคร่ำไหล ค่อยมาโรงพยาบาลค่ะ

คนกระตุ้นไปเมื่อวันพุธเหมือนกันค่ะ ครบกำหนด 40 วีค วันที่ 12 มิถุนายน จนถึงตอนนี้ยังไม่ปวดท้อง ถ้าถึงวันพุธนี้หมอคงต้องกระตุ้นคลอดอีก หรืออาจจะต้องฉีดยาเร่งคลอด ถ้าปากมดลูกยังไม่เปิดก็คงต้องผ่าค่ะ

เราไม่ได้โดนกระตุ้น มีมูกแบบนี้ออกเมื่อวาน จนตอนนี้ยังไม่ปวดเลย งงใจ😅 วันที่5หมอนัดพอดีน่าจะโดนกระตุ้นแน่ๆค่ะ

ตอนนี้อาการเป็นยังไงบ้างคะ 😑