3 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนนี้ติดโควิดเหมือนกัน30วีค กินพาราได้แก้แพ้ลอร่าตาดีนได้และแก้ไอบรอมเฮกซิน ไปหาหมอมาแล้วแต่ยังไม่รพ.นอนเตียงเต็ม

ตอนนี้หมอที่โรงพยาบาลให้ยา ฟาวิ มาค่ะ แต่หมอก้อยังไปรับประกันว่ามีผลข้างเคียงหรือป่าว

แนะนำให้ติดต่อหมอก่อนนะคะ เพราะเราท้องอยู่กินยาแบบซื้อเองไม่ได้ ต้องยาที่หมอสั่งเท่านั้นค่ะ

สอบถามหน่อยค่ะ คุณแม่ได้ทานยา ฟาวิไหมค่ะ ? มีผลข้างเคียงกับน้องไหม ?

ของหนูหมอไม่ให้ยาตัวนึ้มาค่ะ ฟ้าทะลายโจรก็ไม่ให้ ได้มาเเต่ยาละลายเสมหะกับลดน้ำมูก เลยมากินน้ำขิงเองค่ะ