132 ตอบกลับ

กินได้นะคะ ของเราลูกคนแรกหมอก้อให้กินตับบ่อยๆ ช่วยเรื่องโรคเลือดจางได้ค่ะ

จ้า ขอบคุณที่เข้ามาเม้นจ้ะ.

กินได้คร้า คนที่เป็นเลือดจางก็ควรกินพวกเครื่องในไก่พี่ๆเขาแนะนำมาคะ

เราเป็นเลือดจางค่ะ หมอแนะนำให้กินตับ น้องออกมาปกติดีทุกอย่างแข็งแรงดี

VIP Member

บ้านนี้กินกะเพราเครื่องในไก่บ่อยมากค่ะเน้นตับตอนท้องก็ไม่เป็นอะไรนะค่ะ

จ้า ขอบคุณที่เข้ามาเม้นจ้ะ😊😊

บ้านนี้ทานคะแม่ แต่ไม่มากไป ทานแบบพอดีๆ คะ ธาตุเหล็กเยอะด้วยคะบำรุงลูก

ตั้งแต่กินตับมาผลเลือดขึ้นมาเยอะเลยค่ะ ปกติจะไม่กินเลยได้เข้าเลือดตลอด

Super Mum

ไม่เคยได้ยินนะคะว่าคนท้องห้ามกินตับ หมอแนะนำด้วยซ้ำค่ะ เพราะเหล็กสูง

ตับหมูธาตุเหล็กล้วนๆเลยค่ะเเม่ ได้ทานได้ค่ะเเต่บ้านนี้ทานไม่เคยได้เลย

จ้า ขอบคุณที่เข้ามาเม้นจ้ะ. 😊หมอก็บอกมาเหมือนกันจ้าว่าทานได้แต่ไม่ควรมากเกินไป

ใครบอกค่ะว่ากินไม่ได้ ตับมีประโยชน์ธาตุเหล็กสูงไม่เป็นอันตรายนะค่ะ

แต่หมอบอกให้ทานตับบำรุงเยอะๆแม่รู้มาจากไหนคะว่าตับทำให้ลูกพิการ