132 ตอบกลับ

ทำไมหมอแนะนำบ้านนี้ให้กินตับ ไข่ ผักใบเขียว ตับคนท้องกินไม่ได้ งง ทำไมหมอถึงแนะนำบ้านนี้

หมอแนะนำให้ทานค่ะ บ้านนี้เลือดจางหมอแนะนำให้กินตับบำรุงเลือดค่ะ เลือดกลับมาปกติเลยค่ะ

กินได้สิคะ เอามาจากไหนกินแล้วจะเสี่ยงพิการ ตับสุกมากๆนั่นหล่ะดีเลย มีธาตุเหล็กเยอะเลยค่ะ

ลองอ่านหมวดอาหาร&โภชนาการ ดูนะคะ

แม่ท้องทานได้ค่ะ บำรุงเลือด ไม่มีผลกับลูกแน่นอนค่ะ เพราะหมอบอกให้ทานตอนไปฝากท้องค่ะ

กินไปเหอะคะ ที่เสี่ยงพิการคือกินวันละเป็นโลๆคะ เรากิน แค่ อาทิตย์ละ 2-3 วัน ครั้งละ 2-3 ชต.

ทานได้ค่ะบ้านนี้ก็ทานค่ะพยาบาลแนะนำไห้ทานไข่กับพวกตับค่ะเพราะช่วยบำรุงเลือดค่ะ

VIP Member

ก็กินปกตินะ ไม่มีใครห้ามและไม่อันตราย มีธาตุเหล็กด้วย ใอ่ที่ห้ามกินเยอะอะโซเดียม

จ้า ขอบคุณที่เข้ามาเม้นจ้ะ. 😊หมอที่ฝากครรภ์แนะนำว่าทานได้จ้าแต่ไม่ควรมากเกินไปเพราะในตับมีวิตตามินเอสูงจ้ะ

หมอให้กิน ตับ เครื่องใน ใข่ น้า เน้นๆด้วย เพราะเราตรวจเลือดแล้วหมอบอกว่าซีด

หมอบอกให่เรากินตับค่ะ เพราะเลือดจางนิดหน่อย ถ้ากินไม่ได้หมอคงไม่เน้นให้กิน

จ้า ขอบคุณที่เข้ามาเม้นจ้ะ. 😊😊😊😊

ไม่จริงจ้า ตับมีประโยชน์ต่อลูกนะคะ ทานให้พอเหมาะ ทานอาหารให้หลากหลายนะคะ