ช่วยด้วยค่ะ ปวดขาหนีบจนลุกไม่ได้!

ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้38+2วีค อยุ่ๆเราก็มีอาการปวดร้าวขาหนีบมาก ปวดลามไปถึงขา เหมือนอาการปวดประจำเดือนเลยค่ะ ตอนยังไม่ท้องเวลาประจำเดือนเรามา เราก็มักจะปวดแบบนี้ นอนขยับหรือพลิกไปอีกข้างไม่ได้เลย ทำยังไงดีค่ะ ตอนนี้อยากร้องให้มาก มันปวดร้าวไปหมดเลย ที่จริงก็ลูก3แล้วค่ะ แต่2คนแรกไม่เคยเป็นแบบนี้จริงๆนะคะ คนแรกเวลาจะคลอดก็น้ำเดินเฉยๆ คนที่2ก็น้ำเดิน ตั้งแต่ตั้งครรภ์มา2คนแรกสบายสุด ไม่มีอาการให้แม่ทรมานเลย ไม่ว่าจะแพ้ท้อง ก็ไม่เคยสักครั้ง นอนหลับได้สบาย พอมามีคนนี้ ปวดหลังตั้งแต่5เดือนแรก มีภาวะนอนหลับยากมาตลอด แพ้ท้องหนักช่วง2เดือน จนถึงขั้นเราบ่นออกมาเลยว่าทำไมเกิดมาให้แม่ทรมานจังเลย มันแบบไม่ไหวทุกอย่างลูกคนนี้ จิปะทะมากเลยแม่ๆ ขอกำลังใจหน่อยค่ะ ตอนนี้ปวดขาหนีบปวดจิมิปวดขาปวดนั้นนี่ทุกอย่างเลย โอ้ยยตายๆ😔😔

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ