37 ตอบกลับ

ลดเหลือครึ่งแก้วกาแฟเล็กค่ะ กินแบบจิบๆ วันไหนไม่ต้องทำงานก็ทนเอาค่ะ นอนหลับไปเลยและให้ลิมิตว่าต้องหยุดให้ได้ค่ะ

ง่ายๆเลยค่ะ นึกถึงสุขภาพลุกเอาไว้ จะไม่อยากกินเลยค่ะ บ้านนี้ก่อนท้องกินทุกวันเหมือนกันค่ะ พอมีน้องไม่แตะเลยค่ะ

ทีแรกก็แทบเลิกได้ไม่ได้ ใช่วิธีการดมเอาค่ะ แล้วเปลี่ยนจากกาแฟ มาเป็นโกโก้ เย็น หรือโกโก้ร้อนเอาค่ะ ช่วยได้

หักดิบค่ะ มันจะปวดหัวสัก 1 อาทิตย์ อดทนเอา ไม่ก็กินพารา หลังจากนั้นร่างกายจะปรับตัว จะหายปวด

คุณเเม่ลองเลิกทานสักวันสองวันเเล้วนอนพักที่บ้านดุน่ะค่ะ ไม่หักโหมร่างกายตัวเองน่ะเเม่

บ้านนี้หักดิบเลยค่ะแม่ ใจเเข็งนิดนึง คิดถึงลูกให้มากๆ งดมา3เดือนละคะ สู้ๆนะ

กินแค่จิบๆพอค่ะ ลองก่อน แล้วค่อยห่างออกๆ เดี๋ยวก็ทำได้ แต่จริงๆกาแฟหมอก็ให้ทานได้บ้างนะคะแม่ แต่แม่ต้องระวังเรื่องน้ำตาลนมเครียมเทียม พวกเนี้ยค่ะ เป๋นกาแฟดำเติมน้ำตาลนิดนึงได้ไหมค่ะ

VIP Member

ของเราหักดิบเลยค่า​ ยอมทนปวดหัวสองวัน​ หลังจากนั้นก็ไม่มีอาการเลยค่ะ

ของเราดีหน่อยค่ตอนยังไม่ท้องคิดจะเลิกปวดหัวทรมานมากเลยกินตลอด..พอมีน้องเลิกกินไม่มีปวดหัวแม้แต่นิด.น้องคงไม่ชอบกาแฟอ่ะค่เลยเลิกง่าย

บ้านนี้หักดิบเลยค่ะ..น๊านๆจะกินชาเย็น หรือ โกโก้ปั่นค่ะ😊😊

บ้านนี้หักดิบเลยคะ เพราะแพ้ท้องหนัก แต่ปวดหัวมากต้องทนเอา

พอรู้ว่าท้องหยุดกินเลยค่ะ มีกินช่วงแรกที่ยังไม่รู้ค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ​ แต่แอบกิน2-3ครั้งแล้วค่ะในช่วงรู้ว่าท้องจนจะ6เดือนแล้ว