11 ตอบกลับ

บ้านนี้ทำ3วันติดเลยค่ะสีไม่ถูกใจ แต่เลือกแบบที่ไม่มีกลิ่นเหม็นเลยช่วงนั้นท้อง4เดือนได้ หมอให้ทำได้แต่ไม่แนะนำให้ทำเล็บค่ะ เวลาทำเอาผ้าปิดจมูกหรือให้สามีทำสีให้น่าจะง่ายกว่า ลูกในท้องก็แข็งแรงดีค่ะ แต่อย่าทำบ่อยมากนะคะ และควรทำสีผมในพื้นที่ที่มีอากาศถ่ายเท เลือกแบบที่ไม่ต้องใช้เวลาทำนาน

ถ้าอยากให้ลูกแข็งแรง ไม่แนะนำให้ทำจ้า กลิ่นและสารเคมีต่างๆ เวลาทำแม่ก็ต้องหายใจ สูดดมเข้าไป มันจะส่งผลต่อลูกได้ อดใจอยากทำสวย ค่อยทำหลังคลอดดีกว่าเนอะ ไม่ใช่ตัวคนเดียวแล้ว เรายังมีอีก1ชีวิตที่อยู่ในท้อง

ขอบคุณมากๆค่าา

VIP Member

มีอยู่กระทู้หนึ่งในพันทิพ เกี่ยวกับการเสริมสวย การกินอาหาร นี่แหละคะ เป็นการเล่าเหตุการตามลำดับอ่านแล้วเข้าใจ อ่านแล้วอ๋อ ทันที ที่จริงมันทำได้คะถ้าทำแล้วไม่ถึงกับขั้นเลือดตกยางออก

คุณหมอเคยบอกว่า ไม่มีผลการวิจัยรับรอง ว่าทำแล้วเกิดอะไร แต่คุณหมอก็บอกเลี่ยงได้ควรเลี่ยงค่ะ

ขอบคุณค่าา

อันตรายค่ะ เพราะส่วนมาก คนท้อง หมอสั่งห้าม เตะต้องสารเคมีทุกชนิด เพราะ อาจส่งผลต่อลูกได้

จะให้ดีอย่าทำเรยดีกว่าค่ะ ทำสีผม ทำเล็บ เพราะเปนสารเคมี อาจจะมีผลกระทบต่อลูกได้ค่ะ

สวยทีเดียวหลังคลอดสบายใจ ตอนนี้ผมที่เคยย้อมสี มีสีดำขึ้นครึ่งหัวแล้ว น่าเกลียดมาก 5555

VIP Member

ไม่ควรทำเลยค่ะ คุณแม่ เพราะสารเคมี อีกทั้งกลิ่นฉุน ที่สูดเข้าไปอีก อันตรายต่อลูกนะคะ

ขอบคุณมากๆน่ะค่ะ

ทำไม่ได้ค่ะหมอห้าม ช่างเสริมสวยยังห้ามเลย

เป็นอันตรายค่ะแม่

ขอบคุณจ้า