7 ตอบกลับ

8เดือนเค้าค่าเลือด20%หมอส่งตัวแอดมิดเข้าเลือด3ถุงเรยจ้า เพราะซีดเหนื่อยอยู่ที่แออัดเป็นลมทุกทีเลยจ้า กินไข่ต้ม ตับ ผักใบเขียว เนื้อสัตว์

Super Mum

ยาธาตุเหล็กแม่ต้องกินห่างจากนมประมาณ 2 ชม นะคะ ถ้าไม่อย่างนั้นยาจะไม่ออกฤทธิ์ค่ะ

งั้นต้องเน้น ไข่ เนื้อหมู ตับ ผักใบเขียวเยอะๆค่ะ

เหมือนกันเลยคะ เลือด31 มีอาการเวียนหัวบ่อย หมอเนะนำให้กินไข่ต้มวัน3ลูก

ค่าเลือดตอนนี้ของเค้า 27 เลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ กินน้ำแดงวันละแก้วค่ะ เห็นพี่ๆแนะนำมา

เคยได้ยินหมอแนะนำแม่ที่ซีด ให้กินตับและ ผักใบเขียว ค่ะ

กินอยู่เป็นประจำอยู่แล้วค่า ผักกับตับใบเขียว และยาธาตุเหล็ก ยังซีดเยอะอยู่เลยค่ะ 😢

ค่าเลือดเราก็ 27เอง เวียนหัวบ่อย 7เดือน

เป็นเหมือนกันค่ะ 🥲