14 ตอบกลับ

เจ็บคอ กินน้ำอุ่นนะค่ะ แนะนำ น้ำมะนาวกับเกลือก็ช้วยได้นะค่ะและ อมมายบาซิน ห่อสีเหลือง คนท้องอมได้ค่ะ มีไข้เป็นหวัด ไทลินอล พารา กินได้ค่ะ กินเวลามีอาการค่ะ แล้วพักผ่อนนะค่ะ ถ้าไม่ดีขึ้นหรือยังไงไปหาหมอนะค่ะ แต่ยังไง หมอก็จัดยามาให้ได้ไม่เยอะเต็มทีก็จ่ายแค่ พารา บ้านนี้ก็ได้แค่ พารา 😅

บ้านนี้หมอให้ไทรีนอลค่ะ เพราะปวดหัวบ่อย แต่ทานแค่ครั้งละเม็ดค่ะ ไม่อยากทานเยอะ ถ้าทนได้จะพยายามไม่ทานค่ะ ถ้าคัดจมูก แนะนำให้แปะสติเกอร์หัวหอมค่ะช่วยให้หายใจโล่งค่ะ

ได้ค่ะ แต่หาหมอรับยาแก้หวัดดีกว่าค่ะ จะได้หายเร็วๆ มียาแก้หวัดสำหรับคนท้องอยู่ค่ะแต่ต้องให้หมอตรวจจ่ายยาให้

นอนและล้างจมูกเอาค่ะ ตั้งแต่ท้อง หมอไม่ให้กินยาเลยค่ะ ตอนเป็นไมเกรนก็ไม่ให้ อดทนอย่างเดียวเลยค่ะ 😭

คุณแม่ไปหาหมอดีกว่านะคะ..อาการน่ากลัวอยู่นะคะ.ไปให้หมอตรวจและจ่ายยาดีกว่าคะ

กินได้แต่ไม่ควรกินเกินวันละ 4000 มิลลิกรัมนะคะ และไม่ควรกินติดต่อกันหลายๆวันค่ะ

ขอบคุณค่ะ^^

กินได้​ แต่ให้กินปริมาณน้อยนะคะ​ จำเป็นจริงๆค่อยกิน

ต้องให้หมอจ่ายยานะคะ หมอจะมียาสำหรับคนท้องคะ

VIP Member

ไฝกินได้ค่ะ แต่ได้แค่ 1 เม็ดน่ะคะ

ไปหาหมอก่อนค่ะ