3344 ตอบกลับ

เสียใจด้วยนะคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ขออนุญาตถามได้ไหมคะว่าคุณหมอได้บอกไหมว่าสาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้าง

ไม่ได้แจ้งค่ะ​ หมอแค่ถามว่า​ ทำอะไรหนักไหม​ ยกของหนักไหม​ นอนกะแฟนป่าว ก้อไม่ได้ทำอะไรน่ะค่ะ แต่เคยมีภาวะ​ แท้งคุกคามตอน​ 3 เดือนค่ะ เราเองคงไม่ค่อยแข็งแรงค่ะ

VIP Member

เสียใจด้วยนะคะแม่ เราก้อพึ่งแท้งไปตอน12+วิค เสียใจมากเหมือนกันค่ะน้องเป็นตัวแล้วมีครบทุกอย่างแล้ว

เสียใจด้วยนะคะ คุณแม่ สู้ๆๆนะ เป็นกำลังใจให้คุณแม่รักษาร่างกายให้หายไวไว แล้วพร้อมมีน้องใหม่นะคะ

ขอถามค่ะยุดีๆก็แท้งอ่อค่ะหรือไปทำอะไรช่วยตอบหน่อยนะค่ะถ้าไปทำอะไรจะได้ระวังตอนนี้หนูระวังมาก18W

ขอโทษนะคะ พอดีอยากทราบไว้เป็นแนวทาง คือคุณแม่ไปทำอะไรมา หรือมีอาการอะไรก่อนที่น้องจะหลุดมั้ยคะ ?

เสียใจด้วยนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ เราก็เคยแท้งลูกแฝดตอน 20 สัปดาห์ และต้องคลอดออกมาเองทั้งคู่ค่ะ

ขอให้น้องไปสู่ภพภูมิที่ดีนะคะ แม่สู้ๆนะคะ เตรียมตัวให้แข็งแรงเราพร้อม น้องก็พร้อมมาเกิดใหม่ค่ะ

เสียใจด้วยคะคุณแม่ดูแลน้องดีที่สุดแล้วคะยังใงก็ขอให้น้องได้เกิดมาเป็นลูกคุณแม่อีกนะคะสู้ๆคะ

เสียใจด้วยนะคะ สู้ๆนะคะเดี๋ยวน้องก็มาใหม่ค่ะ เราเองตอนนี้ก็ 22w พอดี ก็มีกังวลใจอยู่เหมือนกันค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะค่ะคุณแม่ดูแลสุขภาพให้แข็งแรงนะค่ะอีกไม่นานเดี๋ยวน้องก้มาใหม่ค่ะสู้ๆค่ะ