8 ตอบกลับ

แทนการอยู่ไฟค่ะทานได้ เราก้อไม่ได้ยุ่ไฟไม่ได้อะไรเลยมีผลกระทบหนักมากนะค่ะถ้าไม่ดูแลตัวเองภายในเข้าที่ช้า ปวดเมื่อย หนาวสั่น ป่วยง่าย เพราะหลังคลอดมันไม่ไม่ได้ขับถ่าย ออกทางผิวหนังมันรู้สึกไม่โล่ง ทานของผิดสำแดงจากเคยทานได้ก้อทานไม่ได้แย่มากเลยค่ะ เป็นไปได้เข้ากระโจม หลังคลอดได้จะดีมากๆค่ะ

จ้าาาสู้ๆค่ะ

ควรกินนะค่ะ​ ตอนเเรกกะไม่กินค่ะตอนนี้หนาวสั่น​ ลมหนาวมาหนาวกว่าคนอื่นหนาวเข้ากะดูกเลยค่ะ​ ถึงหมอจะห้ามแต่กะไม่ได้มียาอะไรมาให้เราเลยนอกจากยาพาราแก้ปวดเเผลจิงๆเราควรกินค่ะ​ เพื่อนตัวเราเอง

เดือนนึงแล้วค่ะ ทกินทันไหมคะ

บ้านนี้กินค่ะ ภายในมันไม่เปนตอนนี้ ถ้ามันเปนมันเปนหนักเลยค่ะ และพยายามกินน้ำร้อนตลอดและและยาต้มเกี่ยวกะภายในที่ไม่กระทบให้นมบุตร

บ้านนี้ก้อกินเรื่อยๆ ลูกจะ9เดือนแล้ว

บ้านนี้ทานไป6ขวดนะคะ..เพราะไม่ได้อยู่ไฟ..มดลูกเข้าอู่เร็วขับน้ำคาวปลาดีคะบ้านนี้ทานตั้งแต่น้องคลอดได้5-6วันคะ

เหม็นมากค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอดมา 4 เดือนกว่าแล้วค่ะ ไม่กินอะไรทั้งนั้น ไม่อยู่ไฟ ตอนนี้เริ่มเข้าหน้าหนาวยังปกติอยู่นะคะ

กลัวเหมือนกันค่ะ แต่ตอนนี้ยังปกติค่ะ

ถ้าเป็นยาขับน้ำคาวปลา หรือว่านชักมดลูก หมอห้ามนะคะ

ใช่ค่ะ หมอกลัวตกเลือด

กินได้ค่ะ​ กินเยอะเท่าไหร่ยิ่งดี

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

น่าจะแทนการอยู่ไฟมั้งคะ

ขอบคุณนะคะ