14 ตอบกลับ

ส่วนตัวใช้ผ้าอ้อมสาลู ของ babypapa 27×27 = 2 โหล ผ้าอ้อมสาลี ของ sunstory 24×24 = 1 โหล แล้วก็ลองสั่งผ้าอ้อมสาลูธรรมดาในเพจ 27×27 = 1 โหล ส่วนรู้สึกว่าเนื้อผ้าอ้อมสาลูเหมือนกัน ไม่ต่างกันมาก แต่ราคาต่างกันพอสมควรเลยคะ ส่วนผ้าอ้อมสำลีเอามาไว้ชุดน้ำอุ่นเช็ดลิ้นให้น้องคะ 😂😂

ลองซื้อมาทั้ง2แบบก้ได้ค่ะ แต่บ้านนี้ท้องแรกก้ใช้สาลูค่ะตอนนี้ท้อง2ก้ซื้อสาลูเหมือนเดิม เพราะสำลีนิ่มก้จิงแต่ส่วนตัวเราว่ามันทำความสะอาดยาก

มีทั้ง2แบบ คละกัน บ้านนี้ซื้อมาแค่อย่างละ1โหล พอเอามาซัก โอ้โห่!!! ซื้อมาเยอะไป แนะนำ2โหลพอค่ะ เพราะใช้ไม่ทันแน่ๆ

ใช้ผ้าสาลูผูกเป็นกางเกงน้อง ใช้ผ้าสำลีรองนอนค่ะ ผ้าสาลูนิ่มแต่ไม่ซับน้ำได้ดีเท่าผ้าสำลีนะคะ

ผ้าสาลูเลอะซักออกง่าย ผ้าสำลีซับน้ำดีจริงแต่ซักยากคราบไม่ค่อยออก

พี่เราแนะนำผ้าสาลูค่ะ ผูกง่าย ซักคราบสกปรกออกง่ายกว่าค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เตรียมไว้ทั้ง 2 แบบเลยค่ะ แล้วแต่การใช้งาน

เลือกใช้เป็นผ้าสาลูค่ะ ซักบ่อยๆคือนิ่มมาก

บ้านนี้กะจะซื้อไว้ 2 แบบ แบบละ 2-3 โหลจ้ะ

สาลูค่ะ เปื้อนอึก็ซักออกง่าย