14 ตอบกลับ

บ้านนี้หน้าใส ขาวผ่องขึ้น ผิวขาวขึ้น ไม่ดำไม่คล้ำ ไม่แพ้ท้อง แถมอยากกินแต่ของหวานๆค่ะ จนมีแต่คนทักว่าได้ลูกสาวแน่ๆ แต่ผลซาวด์คือได้ลูกชายค่ะ แต่หลังจากนั้นมาแม่แพ้ง่ายมาก แต่งหน้านิดหน่อยสิวก็ขึ้นค่ะ แต่ไม่มีสิวตามตัว ผิวก็ยังขาวใสไม่ดำไม่คล้ำเหมือนเดิมค่ะ จากคำพูดของคนรอบข้างนะคะ เพราะตัวแม่เองก็สังเกตตัวเองไม่ค่อยออกค่ะว่าคล้ำลงไหม เพราะไม่ค่อยได้ทาครีมกันแดด 😂

อาการคล้ายๆ กันเลยค่ะแม่ มีคนทักว่าจะได้ลูกสาว รอลุ้นตอนซาวด์ งื้อ อิแม่ตื้นเต้นค่ะ 😁

VIP Member

บ้านนี้ผิวใส ไม่โทรม ไม่มีสิว แพ้ท้องหนักมาก ได้ลูกชายค่ะ จริงๆลักษณะการแพ้ท้อง ลักษณะท้อง ผิวพรรณแม่บอกเพศไม่ได้เลยค่ะ บ้านนี้เลยไม่ได้สนใจตรงนี้ ไม่เคยลุ้นเพศเลยขนาดท้องแรกนะคะ ลุ้นความสมบูรณ์ลูกมากกว่า เพราะเดี๋ยวนี้ปัญหาเยอะมากช่วงท้อง

🥰♥️

ท้องแรก หน้ามีสิว ขี้น้อยใจ ขี้แง ไม่ค่อยแพ้ท้อง นอนเก่ง กินเก่ง ได้ลูกสาว ท้องสอง สวย ผิวดี ถ่ายรูปขึ้น แต่งหน้าขึ้น แพ้ท้องหนักมาก เบื่ออาหาร กินไรก็ไม่แซ่บ ไม่ว๊าว เฮฮา ไม่ขี้แง ได้ลูกชาย

😁😁ขอบคุณค่ะ😁😁

บ้านนี้สิวเห่อเต็มหน้าเลยค่ะ คอดำ รักแร้ดำ มีแต่คนบอกได้ลูกสาวแน่ๆ เพราะแบ่งความสวยแม่ไป สรุปหมอบอกได้ลูกชาย 90% ค่ะ 😄

บางทีอาการก้ไม่ได้ตรงตามคำบอกเล่าเสมอไปเนาะ ยินดีด้วยค่ะแม่ๆ 🥰😁

บ้านนี้มีสิวขึ้นตามกรอบหน้า เหม็นกลิ่นพริกแกงมากค่ะ ตอนนี้20weeksแล้ว น้องยังไม่ยอมให้เห็นเลยค่ะ😂

งื้อ รอลุ้น นะคะ

บ้านนี้ ดำคล้ำมาก สิวขึ้นเต็มหลัง ไหล่ หน้าอก บนหน้ามีบ้าง คอดำ รักแร้ดำ ท้องดำ ได้ผู้ชายค่ะ 😊

ยินดีด้วยนะคะแม่ๆ ใกล้คลอดรึยังคะ 🥰

VIP Member

อาจตรงบ้าง ไม่ตรงบ้าง ไม่เป็นไรค่ะ อยากฟังประสบการณ์จากคุณแม่บ้านอื่นๆ ดู 😁🥰

แม่บ้านนี้อยากได้ลูกสาว ส่วนพ่ออยากได้ลูกชาย 12w ไปซาวด์ได้ลูกสาวสมใจแม่ค่ะ

งื้อออ ยินดีด้วยค่าาา แม่คงยิ้มแก้มบานตลอดวันแน่ๆ 🥰😁

แพ้ตอน 3 เดือนแรก หน้าอกขยายเยอะ ไม่มีสิว ผิวพรรณดี ได้ลูกสาวค่ะ

เมื่อวานบ้านนี้เพิ่งจัดเสาวรสไป อร่อยฝุดๆเลยค่ะ 😋😁

บ้านนี้รู้เพศตอน 15 สัปดาห์ค่ะ แม่ไม่แพ้ท้องเลย หน้าใส ผิวใสค่ะ

ว้าวว ยินดีด้วยค่ะแม่ สาวน้อยต้องผิวใสเหมือนแม่ๆ แน่เลย🥰