13 ตอบกลับ

VIP Member

แม่ไม่ต้องกังวลเด็กแต่ละคนช้าเร็วไม่เหมือนกันบ้านนี้คว่ำตอน 4 เดือน หนัก 8.6 ตอนนี้ 5 เดือน 10.2 คว่ำเองได้สบาย ตอนแรกก็ไปแต่แขน ตูดไม่ไป ต้องคอยดัน คอยลุ้น หลังๆ พลิกเอง พอเขาพลิกได้แล้วชมเขา เขาจะยิ้มปากกว้างเลย คราวนี้เผลอเป็นคว่ำตลอดค่ะ

ฝึกน้องไปเรื่อยๆนะคะ น้ำหนักน้องอาจจะเยอะไปหน่อยเลยดันตัวเองไม่ขึ้น555. เดี่ยวน้องก็ทำได้เองคะคุณแม่ใจเย็นๆ อาจจะทำให้น้องดูก็ได้นะคะ เผื่อน้องเห็นจะทำตามได้

ไม่ช้าค่ะแม่ บางคน5-6เดือนยังไม่คว่ำก็มีค่ะ เด็กแต่ล่ะคนไม่เหมือนกันค่ะ

VIP Member

จับน้องนอนคว่ำ อุ้มพาดบ่า อุ้มนั่งตักให้คอแข็งๆเดี๋ยวน้องก็คว่ำค่ะ

บ้านนี้4เดือนยังไม่คว่ำจ้า ปล่อยน้องถึงเวลาน้องจะคว่ำเองคะ

ของเราก็4เดือนจ้า นน.แค่5.5เอง แต่น้องกำลังพยายามพลิกยุจ้า

บ้านนี้ห้าเดือนยังไม่คว่ำเลยค่ะ

เดี๋ยวน้องก็พัฒนากานขึ้นจ้า

บ้านนี้พลิกคว่ำตอน 5 เดือนค่ะ

บ้านนี้คว่ำตอน5เดือนค่ะ