43 ตอบกลับ

TapFluencer

เพื่อนเราท้องจะเข้า8เดือนเเล้วยังไม่ค่อยรู้สึกถึงลูกดิ้นเลยค่ะเพราะเขาหน้าท้องหนาเเต่ไปหาหมอปกติดีทุกอย่าง อย่ากัววลนะคะเเม่ส่งผลต่อเด็ก ตอนนี้เราตั้งครรภ์ได้33วีคเเล้วค่ะดิ้นจนอยากร้องไห้ดิ้นไม่หยุดไปเลยค่ะสุดๆเเล้ว

บ้านนี้รู้สึกว่าดิ้นแน่ๆตอน 18wค่ะ ก่อนหน้านั้นเหมือนจะมีบ้าง แต่ความรู้สึกอาการเหมือนท้องอืด เลยไม่นับ แม่แต่ละคนรู้สึกช้า เร็วแตกต่างกัน แม่ไม่ต้องกังวลไปค่ะ 30wดิ้นจนแม่ไม่ได้นอนแน่ๆค่ะ

อยู่ที่ความหนาของหน้าท้องของแต่ละคนด้วยนะ ส่วนตัวท้องสามหน้าท้องหนา18วีค+ก็รู้สึกแล้วค่ะ บางที่อาจจะดิ้นแล้วแต่ดิ้นเบาก็เลยเหมือนไม่ดิ้นหรือป่าว ใจเย็นไปนะคุณแม่

ของเรารู้สึกน้องตอดตอน 17-18 รู้สึกดิ้นเบาๆตอน 20week และดิ้นเริ่มแรงตอน 24 ค่ะ ส่วนช่วงหลัง 30 week ไม่ค่อยดิ้นละค่ะ เป็นโก่งตัวแทนอิแม่จุกไปหมด

ของเราท้องแรกเริ่มรู้สึกตอน18วีคค่ะ เริ่มดิ้นแรงตอน22 คุณแม่ไม่ต้องกังวลไปนะคะ เพราะเดี๋ยวน้องดิ้นแรงแล้วคุณแม่จะนอนหลับยากมากค่ะ

น่าจะแล้วแต่คนค่ะแม่ ส่วนตัวเราดว่าจะรู้สึกว่าลูกดิ้นก็เกือบ20w เพราะเป็นคนท้องหน่ด้วยค่ะเลยทำให้รู้ช้ากว่าคุณแม่ท้องไม่หนาค่ะ

ของเราท้องแรกตอดตอน20wเลยค้ะน้าจะเพราะท้องหนาคุณแม่ไม่ต้องเครียดนะค้ะ พอน้องตอดแล้วก็จะไม่เงียบอีกต่อไปค้ะ55555💗

สำหรับบ้านนี้ท้องแรกหน้าท้องหนา(กินลงพุง) ตอน20วีคพึ่งรู้สึกลูกตอดเบาๆเองค่ะ 23วีคถึงรู้สึกดิ้น

VIP Member

ขอบคุณแม่ๆทุกคนนะคะ อ่านแล้วสบายใจมากๆเลย ตอนนี้18Wน้องตอดแล้วค่ะ ยิ่งดึกยิ่งตอดอิแม่แรงเลย❤️

ตอนเเรกเเอบตกใจค่ะ19วีคยังไม่ดิ้น มารู้สึกตอน20วีคเลย เเละตอนนี้ก็ตอดเก่งมากๆ