9 ตอบกลับ

ฟรีทุกที่ถ้าเป็น รพ.รัฐและหญิงตั้งครรภ์ที่มีบัตรประชาชนที่มีสัญชาติไทยเท่านั้นค่ะ เพราะของหนูเองมีประสังคมอีก รพ.หนึ่งแล้วไปฝากท้อง รพ.รัฐทั้งที่ไม่มีสิทธิอะไรของ รพ.รัฐที่ฝากได้แต่ใช้บัตรประชาชนใบเดียวฝากฟรีค่ะเพราะเราเป็นคนไทยค่ะ

ฝาก รพ.รัฐ ฟรีทุกจังหวัดค่ะ แต่ก่อนคลอดต้องย้ายสิทธิ์ไป รพ.ที่จะคลอดค่ะ จะได้ไม่ยุ่งยาก แจ้งย้ายได้ที่ รพ.ที่จะคลอดได้ค่ะ หรือย้ายออนไลน์ก็ได้ค่ะ (ส่วนตัวสิทธิ์อยู่ที่อุดร ฝากที่หนองคาย ตอนนี้ย้ายสิทธิ์มาหนองคายเตรียมคลอดแล้วค่ะ)

ไม่แน่ใจค่ะ ลองถามทาง รพ ดูนะคะ

รพ.รัฐฟรีค่ะ ถ้าเป็นจังหวัดตามบัตรฟรีทุกอย่าง แต่ถ้าต่างจังหวัดอาจจะเสียส่วนที่เกินนิดหน่อยจ้า (อยู่ อุบลเคยฝากที่นนทบุรีจ้าฝากตั้งแต่รู้ว่าท้องจนถึง8เดือน แล้วกลับมาคลอดที่อุบล เพราะว่าไม่ได้ย้ายสิทธิ์จ้า)

ขอบคุณค่ะแม่ 🥰

รีบไปฝากเลยค่ะ 23วีคแล้ว อาจจะโดนพยาบาลดุนิดหน่อยค่ะ เพราะฝากช้าไป

ฟรีทุกอย่างจ้า

ฟรีจ้าแม่ไม่มีค่าใช้จ่ายแม่ต้องรีบไปฝากเลยนะคะ

ขอบคุณค่ะแม่

ฟรีค่ะอาจจะต้องเสีย30บาทตอนเจาะเลือดรึรับยา

VIP Member

รีบไปฝากเลยจ้า ฝากที่รพ.สต.ใกล้บ้านก็ได้จ้า

รพ. รัฐฝากฟรีค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ 🙏

ฝาก รพ.รัฐ ฟรีค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่ ❤