17 ตอบกลับ

บ้านนี้ปวดเชิงกรานตั้งแต่30วีคค่ะ ปวดแบบปวดมากๆๆ ไม่ว่าจะยืนจะเดินจะนั่งจะนอน ปวดแบบจัดเต็มมาก แทบขยับตัวไม่ได้เลยค่ะ ตอนนั้นนึกว่าจะคลอดซะแล้ว ดีที่ยื้อมาได้จนตอนนี้37วีคแล้วค่ะ ยิ่งเวลานอนตอนกลางคืนจะพลิกตัวแต่ละทีคือแทบขิต

ขอบคุณกำลังใจนะคะ อย่างน้อยก้อมีเพื่อนตื่นเช้ามาแทบหาหมอเป่าเลยค่ะ (ความเชื่อส่วนบุคคลเราเคยปวด ขยับไม่ได้ที่แขน เป่าแล้วหายค่ะ 555 ) มะเป็นเจบ เปนแม่ต้องอดทนคิดถึวลูกไว้ค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ลองอาบน้ำอุ่นๆดูนะคะ ไม่หายแต่บรรเทาได้นิดหน่อยค่ะ บ้านนี้จะปวดแบบรู้เวลามากค่ะ กลางวันไม่เป็นไรเลยค่ะ กลางคืนนี่นอนไม่ได้เลย

บ้านนี้ก็เป็นค่ะปวดมากเลยตอนนี้หมอนัดวันที่11ให้ไปนอนโรงพยาบาลรอผ่าวันที่12นะ

บ้านนี้ก็ปวด ปวดมากด้วย ปวดทั้งสองข้างเลยค่ะจะลุกไปฉี่ทีนึงลำบากมาก

บ้านนี้37วีคเเค่ปวดหลังท้องเเข้งย่อยๆจะกับตัวทีนี้ก้ร้องโอ้ยๆเลยคะ55

น้ำตาไหลค่ะ แทบขิต

37+5เป็นเหมือนกันคะเดินทีเจ็บทรมานมาก...เจ็บเตือนมา2วันทรมานมากๆๆ

สู้ๆค่ะแม่...บ้านนี้ แทบขิต

รอค่ะ บ้านนี้ปวดตั้งแต่36 จนตอนนี้38+5 ยังไม่ออกเลยค่ะ ปวดร้าวมาก

ตอนนี้35 วีค ก็ปวดและไม่อยากลุกเดินไปไหนเลยเหมือนกันคะ

ปวดมากเหมือนกันค่ะ ข้างขวา บางทีต้องเดินกะเผกเลยค่ะ😭