25 ตอบกลับ

บ้านนี้39วีคค่ะ ให้คุณพ่อช่วยตอนเที่ยงคืน พอตี1 น้ำแตกไหลเยอะมาก นอนรอคลอดทรมานมาก เพราะปากมดลูกยังไม่เปิดอยู่ดี นอนกรี๊ดลั่นห้อง ทรมานที่สุด ย้อนเวลาไปได้จะรอให้เค้าพร้อมออกเอง ประสบการณ์โดยตรงค่ะ

มีเพศสัมพันธ์แบบเบาที่สุดค่ะ

39+3 พึ่งโดนคุณหมอกระตุ้นปากมดลูกไปเมื่อเช้าค่ะ เพราะไม่มีอาการเจ็บท้องเลย น้ำหนักน้อง 3776g อาทิตย์ที่แล้ว 3423g พรุ่งนี้ต้องไปแอดมิดละค่ะ เดี๋ยวน้องจะตัวใหญ่ไปกว่านี้ 😂😅

คลอดง่ายๆแข็งแรงปลอดภัยนะค่ะ❤️

บ้านนี้ก็ลองมาหมดทุกวิธีตั้งแต่36w ทำยังก็ไม่ออก พอถึงเวลาเขาก็ออกเองค่ะ รอให้ลูกสมบูรณ์พร้อมออกมาด้วยตัวเองดีกว่านะคะ สรุปที่ทำมาก็ช่วยให้คลอดง่ายมาก39+4ค่ะ^^

ก็รอน้องพร้อมออกนะค่ะ แต่ก็อยากเห็นเร็วๆ ยิ่งคนรอบข้างตื่นเต้นก็พาเราตื่นเต้นไปด้วยเลย

ตอนท้องแรก หมอกระตุ้น2รอบค่ะ 36+-38+ค่ะ แต่ไม่มีอาการปวดอะไรเลยค่ะมูกก็ไม่มี น้องออกมาเองตอน39w+6d แข็งแรงดีทุกอย่างค่ะ

รอมาได้ตั้งนานแล้ว พอยิ่งใกล้คลอดก็ยิ่งอยากจะให้เจอเร็วๆเหลือเกิน🥰

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะอายุครรภ์เท่ากันเลย อยากแตกแล้วเหมือนกันจ้า อยากเห๋นหน้าลูก ตื่นเต้นมากค่ะ

เรามาลุ้นไปพร้อมๆกันนะค่ะ🙏🏻❤️

ไม่ต่างกันคะแม่ ตอนนี้ 40+6 แล้ว ยังไม่ออกเลยคะ ถ้ายังไม่ออกจะให้คุณหมอฉีดยากระตุ้นแล้วคะ

อย่ารีบเลยคะเดี๋ยวเด็กถึงเวลาก็ออกมาเองนะคะ น้องคลอดช่วง 39 สัปดาห์ขึ้นไป ปอดจะแข็งแรงนะคะ

ขอบคุณนะค่ะ

วันนี้40+4ยังไม่มีวี่แววเลย ท้องที่3แล้วจ้า อยากแตกมาก เหนื่อยมาก ปวดขา ปวดจิมิด้วย

ของเราเจ็บแบบนี้ควรไปหาหมอดีมั้ยคะ มีตกขาวตลอดทั้งวันเลย 37+4เหมือนกันค่ะ

มาแล้วค่ะ รอผ่าตอนบ่าย ขอบคุณนะคะ🥰

บ้านนี้ก็เงียบเหมือนกันค่ะ38วีคแล้ว อยากแตกเหมือนกันเดินจะไม่ไหวแล้วค่ะ😂

จริงค่ะ ยิ่งตอนนอนยิ่งทรมาน จนแหนบอกท้องรึป่วย😂