23 ตอบกลับ

จะน้ำหนักน้อยรึมาก ออกง่ายๆก็พอค่ะ เดียวเขาโตข้างนอกค่ะ ดูลูกคนแรกคนโตออกมาตัวเล็กแค่2500คลอดออกมาน้องกินนมแม่เพิ่มเอา เพิ่มเอาเลยค่ะแต่ขอให้ออกมาสมบูรณ์ก็พอค่ะ

ไม่น้อยนะคะแม่ พอคลอด นน.ก็ขึ้นไปเกือบๆ 3 กิโล เผลอๆ ถึง 3 ค่ะ เพราะ นน. ในการอัลตร้าซาวด์ยัง +- ได้อีกราว 300 กรัมค่ะ 😊

บ้านนี้แค่2,346เองค่ะแม่35+3 แต่หมดก็บอกน้ำหนักอยู่ตามเกณฑ์จ้าา แค่หมดบอกว่าตามเกณฑ์บ้านนี้ก็โล่งอกแล้ว😊

ไม่น้อยนะคะ ตอนคลอดมี 3โล+ ค่ะแม่ ทำไมชอบให้ลูกตัวโตๆกันคะ ทั้งๆที่จะคลอดยาก ตามเกณฑ์ก็พอแล้วน้า

ไม่น้อยค่ะเเม่ ถ้า36วีคคือน้องต้อง2600 ของคุณเเม่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์

ถ้าเรานะเกิน 2,500 ก็พอใจแล้วตัวโตคลอดยาก ค่อยขุนตอนเค้าออกมาค่ะ😄

แม่ลองเอาไปดูนะอ่านดูแม่จะได้หายกังวลเรื่องนํ้าหนักลูกน้อยด้วย☺

บ้านนี้น้ำหนัก ซาวตอน36+6 2493 เองคะ หมอบอกตามเกณฑ์ปกติ ไม่ต้องกังวล

ไม่น้อยค่ะ ตัวใหญ่กว่าเกณฑ์นิดนึงด้วยนะแม่ เราซาวด์ตอน 36 ได้ 2,630

ไม่น้อยเลยค่ะ บ้านนี้36wน้ำหนักน้องอยู่2,100เองค่ะเครียดสุดๆเลย