4 ตอบกลับ

เน้นทานโปรตีนเป็นหลัก ช่วยเพิ่มน้ำหนักน้องได้ดี ตอนนี้กินเนื้อสัตว์ประเภทปลาทะเลเป็นหลัก น้ำหนักน้องเป็นไปตามเกณฑ์แล้วค่ะ จากก่อนหน้านี้ น้ำหนักน้องน้อยมาก เนื่องจากกินไม่ค่อยได้ แล้วเจอเป็นภาวะเบาหวานขณะตั้งครรภ์อีก ต้องระวังน้ำตาลมากกว่าเดิม กว่าจะปรับระดับน้ำตาลได้ ก็หงุดหงิด หิวบ่อยๆ ตอนนี้เน้นกินอาหารประมาณ 5-6 มื้อต่อวันเลย ตอนนี้ 33 สัปดาห์แล้ว

หนูก็มีภาวะเบาหวานเหมือนกันค่ะ เลยไม่กล้าที่จะกินไรมาก พอไปพอหมอ หมอเลยแจ้งว่าน้องน้ำหนักต่ำกว่าเกณฑ์ค่ะ

กินอาหารโปรตีน กล้วยน้ำว้า (กินในปริมาณที่พอเหมาะ) เรากินนมหมีกระป๋องวันละ 1 กป.กับนมแอนมัมแบบกล่องวันละ 2 กล่อง ล่าสุดหมอเบรคไว้ก่อน นน น้องเริ่มเยอะ 55555 แม่ นน ปกติไม่มีน้ำตาลเกิน

ไข่ นม กล้วย ทั้ง3อย่าง วันละ2-3หน่วยไปเลย บำรุงเน้นๆ นมสลับๆกันไปนะ นมวัว ถั่วเหลือง กินอย่างเดียวเยอะๆเดี๋ยวลูกจะแพ้เอา

ขอบคุณมากค่ะ

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ