11 ตอบกลับ

ถือว่าน้อยนะคะ ของเราซาวด์ตอน 33+3 น้องหนัก 2200 กรัมค่ะ แต่ไม่ต้องกังวลนะคะแม่ บำรุงเอาค่ะ ออกมาโตข้างนอกได้ สู้ๆนะคะ

คิดว่าน้อยไปนิดค่ะ ของเรา 30.4 นน.1,639 กรัม กินบำรุงเยอะๆเข้าไว้ค่ะ อย่ากลัวว่าลูกจะตัวใหญ่เกินไป มีเวลาบำรุงอีกค่ะ

กินนมทุกวันค่ะ แลคตาซอยหวานน้อย แอนมัม นมหมี นมวัวจืด ผลไม้ทุกวัน แอปเปิ้ล สัปะรส ฝรั่ง กล้วย แต่เราไม่กินกล้วยค่ะ แฮร่ๆ ไข่บ้างค่ะ วัน2-3ฟอง แต่ไม่ทุกวัน กินยาตามหมอให้ค่ะ กินข้าวปกติไม่ได้เน้นอะไรมาก

เรา 30 3 SSW น้ำหนัก 1661 g ยาว 40 ซม คะ ดิ้นทีจุก แม่เบื่อเนื้อสัตว์ กินวิตามินธาตุเหล็กเอาแทนคะ

บ้านนี้ลูกสาว 32+0 ได้ 1722 แม่พึ่งหายจากโควิด พึ่งกินได้ ติดโควิดน้ำหนักลงไป 2 กิโลเลย

ต้องกินเพิ่มมั้ยคะแม่ จะช่วยหรือเปล่า หรือต้องทำยังไงบ้างคะ

น้ำหนักน้อยไปนิดหน่อยค่ะแม่ เน้นกินโปรตีนนะคะ

ขอบคุณนะคะ💗

บ้านนี้30wน้ำหนัก1770gถือว่าน้อยมั้ยคะ🙏🙏🙏

ขอบคุณคะ🙏🙏🙏😍

น่าจะน้อยอยู่นะคะ ของเรา 31 วีค 1,867g

ทำยังไงได้บ้างคะ

Super Mum

แม่ลองเทียบดูนะคะ

ของเรา32+3 น้ำหนัก2282g

TapFluencer

ค่าเฉลี่ย