41 ตอบกลับ

8 เดือนกว่าจะ 9 แล้วค่ะ ดึกๆไม่ง่วงเลย กว่าจะหลับตี 1-2 แล้วตื่นเข้าห้องน้ำบ่อยมาก คืนนึง 3-4 รอบ อาศัยนอนกลางวัน 1 -2 ชั่วโมงเอาค่ะ

ยากมากตั้งแต่ก่อนท้อง พอมาตอนนี้ยิ่งยากเข้าไปอีก กลางคืนไม่นอน กลางวันนอนดี๊ดี คุณหมอให้ทานยาแก้แพ้ท้องค่ะ

นอนไม่ค่อยหลับค่ะกว่าจะหาช่วงลงตัวสบายก็เกือบจะตี1-2 เหมือนไม่ได้นอนเลยค่ะ ตั้งเเต่7เดือนก็นอนยากเลย😂😂😂

30w5d หลับยากค่ะ พอจะหลับลูกก้ถีบก้ดิ้นค่ะ หลับแต่ๆคืนไม่เคยหลับสนิทเลยค่ะ หลับๆๆตื่นๆๆ

บ้านนี้27wก็หลับยากค่ะ ส่วนมากจะฟังเพลงโมสาร์ทแล้วลูกก็จะหลับตามค่ะ รวมทั้งแม่ด้วย5555'

นอนหลับยากมากหลับตอน4ทุ่มชอบตื่นตอนตืหนิ่งแล้วก็ไม่หลับอืกจะหลับอืกทืก็ตื5แล้ว

บ้านนี้32w กว่าจะหลับเที่ยงคืนไปแล้วค่ะ หลับแล้วก็หลับไม่สนิด หบับๆตื่นๆทั้งคืน

เราปล่อยค่ะ อยากหลับตอนไหนก็แล้วแต่เลย พยายามนอนให้หลับมันทรมาน มันหงุดหงิด

28+6week นอนเเทบไม่ได้เหมือนกันคะแม่ ต้องพลิกตัวนอนไปมาจนได้ที่ถึงจะหลับ

VIP Member

บ้านนี้ตอนท้องก็นอนยากหลับอีกทีใกล้ๆเช้า ยิ่งท้องแก่ยิ่งนอนยากค่ะ