23 ตอบกลับ

เราชามือช่วงไตรมาส 1-2 หมอบอกว่าเกิดจากน้ำหนักตัวเพิ่มขึ้นรวดเร็ว จึงทำให้ไปกดประสาทค่ะ แต่มันก็อาจจะมีอีกหลายกรณี

เราก็เป็นหมอบอกช่วยอะไรไม่ได้ทนจนคลอดเหลืออีก20วันดีนะเป็นแค่ช่วงสุดท้ายของเดือนไม่งันแย่มาก

TapFluencer

เป็นค่ะนิ้วบวมด้วยค่ะ ตรงข้อนิ้วเป็นเขียวๆจ้ำๆ พอคลอดลูกวันแรกก็หายไปเลยค่ะ

เป็นเพราะหลังเราแอ่นมากขึ้นบ่าตึงมากขึ้นเลยทำให้อาการชาค่ะ คลอดแล้วก็หาย

บ้านนี้เป็นช่วงไตรมาสสุดท้าย ทั้งชาทั้งปวด กลางคืนจะปวดมากนอนแทบจะไม่ได้

เป็นจ้าคนแรกเป็นเท้าบวมมือชาด้านซ้าย ท้องสองเท้าบวมมือชาทั้ง 2 ข้างเลย

เป็นคะตอน 20 wks แต่เช้ามาสายๆดีขึ้นคะ แช่น้ำอุ่นกำมือแบมือบ่อยๆคะ

เป็นเหมือนกันค่ะพึ้งเป็นตอน37วีค กำอะไรก็ตกทำจานเเตกวันละใบ555

บ้านนี้ก้อชา24ชั่วโมง ชามา3เดือนแล้วค่ะ ผลมาจากแม่เป็นเบาหวาน

บ้านนี้เป็นค่ะ ชาตลอด หายตอนหลังคลอดนะคะคุณแม่ไม่ต้องกังวล 😊