10 ตอบกลับ

บ้านนี้แพ้แค่1สัปดาห์เองค่ะ ทั้งนี้ขึ้นอยู่หับแต่ละคนนะคะ ไม่เหมือนกันว่าจะแพ้มากแพ้น้อย ถ้าแพ้มากแนะนำให้พบหมอนะคะ

ของเราไม่ค่อยแพ้เลยจ้าตอนนี้14วิคเอง

แล้วแต่คนค่ะแม่ บ้านนี้ลูกคนแรกแพ้จนถึง7เดือนเลยค่ะ อ้วกเป็นเลือดควรพบแพทย์นะค่ะอาจจะเป็นอันตรายต่อแม่ได้

TapFluencer

ถ้าแพ้จนอ้วกเป็นเลือด แม่ควรพบหมอนะคะ 🥹 บางคนแพ้มาก แพ้น้อย บางคนหายแพ้ไวค่ะ

15wยังไม่หายเลยค่ะ แต่หมอให้ยามากินเริ่มเบาลงบ้างแล้วค่ะ

บ้านนี้13wค่ะถึงจะเบาลง ถ้าเป็นเยอะมาหาหมอดีกว่าค่ะ

บ้านนี้แพ้หนักถึง13wเลยค่ะพอเข้า14wเริ่มดีขึ้นค่ะ

บ้านนี้จะ4เดือนเเล้วยังไม่หายแพ้เลยค่ะ

ครบ12สัปดาห์วันนี้ยังแพ้ท้องอยู่เลยค่ะ

ไปหาหมอนะคะแพ้มากไปไม่ควรปล่อยไว้

14-16weekค่ะ