13 ตอบกลับ

คุณแม่ควรไปหาหมอนะค่ะ หมอจะได้ดูน้องด้วยค่ะว่าน้องปลอดภัยรึป่าว คุณแม่มาอัพเดตอาการด้วยนะ เป็นห่วงค่ะ

หาหมอด่วนค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออกทางช่องคลอด ยิ่งตกบันไดด้วย

หาหมอด่วนค่ะ อย่าเพิ่งสรุปเองนะคะ ให้ถึงมือหมอก่อนดีที่สุดค่ะ

รีบไปหาหมอเลยน่ะค่ะแม่.. อายครรภ์​เท่ากัน.. ตอนนี้แท้งแล้ว...

รีบหาหมอด่วนเลยค่ะ ไม่ควรมีเลือดออกค่ะ

รีบไปหาหมอนะคะอาจจะมีภาวะเเท้งคุกคาม

น่าจะไปหาหมอตั้งแต่ตกบันไดแล้วค่ะ​

รีบไปหาหมอเลยค่ะแม่ เสี่ยงแท้งนะคะ

รีบหาหมอเถอะค่ะ ขอให้โชคดีนะจ๊ะ

ไม่ล้างแล้วคะรีบไปหาหมอนะ