2 ตอบกลับ

แม่ลองเดินเยอะๆดูค่ะ บ้านนี้มีมูกเลือดลงวันที่16 แต่ปากมดลูกไม่เปิดสักเซ็น วันต่อมาเดินเที่ยวห้างไปนั้นนี่ จน21ดึกๆท้องแข็งไปหาหมอ หมอตรวจปากมดลูกเปิด2เซ็น แต่ยังไม่แอดมิทกลับบ้านรอดูอาการ จนตี1ท้องแข็ง+ปวดท้องถี่ทุก3-5นาที ไปนอนรอคลอดเลยค่ะ สู้ๆค่ะแม่ ใกล้เจอน้องแล้ว

เจ็บหัวหน่าวเป็นเรื่องปกติของคนไกล้คลอดคะแม่พยายามอย่าเดินบ่อยนะคะท่ามีอาการตกขาวหรือมีหมูกให้รีบไปหาหมอนะคะท่าป็นท้องแรกอายุครรภ์อาจจะถึง40สัปดานะคะแต่ท่าแม่กังวลหรือไม่สบายใจไปหาหมอได้เลยคะ