18 ตอบกลับ

ของเราคนแรก คลอด40+1 โดนยาเร่ง2วัน ทรมานสุดๆค่ะ ตอนนี้ท้องคนที่สอง ได้38+4 โดนกะตุ้นวันที่3ที่ผ่านมา ตอนนี้ไม่มีอาการใดๆ ลุ้นมากค่ะ แต่ทำใจไว้เเล้ว ว่าต้องโดนยาเร่งเหมือนคนแรกเเน่ๆ555+

เจ็บทรมานสุดๆไปเลยค่ะ ของเราเร่งตอน39+5 ฉีดเร่งตอนบ่ายโมง ปวดท้องถี่ๆตั้งแต่บ่าย2 ปวดข้ามคืนข้ามวันกว่าจะได้คลอด 6 โมงเช้า แทบจะไม่มีแรงเบ่งเลยค่ะเกือบขิต

บ้านนี้39+5เหมือนกันค่ะ ยังไม่มีวี่แวว วันที่9นี้หมอนัดไปแอดมิทเร่งคลอดแล้ว น้องตัวเริ่มใหญ่หมอกลัวคลอดติดไหล่ค่ะ

39+5เหมือนกันยังไม่มีอาการกลัวโดนเร่งคลอดมากเลยวันจันทร์หมอนัดเหมือนกันไม่รู้จะโดนอะไร

เจ็บมากค่ะ แต่ระยะการรอคลอดจะสั้นลง เคยโดนตอนท้อง2ค่ะ ฉีดยาเร่ง05.30น. คลอด 9.00 น.

เจ็บทรมานสุดๆค่ะ บ้านนี้คลอดก่อนกำหนดยังมาโดนยาเร่งคลอดอีก ทรมานมากๆ

กลัวมากเลยค่ะ ตอนนี้มีมูกเหนียวๆยืดๆออกมานิดหน่อย ไม่แน่ใจว่ามูกเลือดมั้ย ต้องไปโรงบาลมั้ย

บ้านนี้พฤหัสหน้าคุณหมอก็ให้ฉีดยาเร่งคลอดแล้วค่ะ น้อง3โลกว่าแล้ว

เหมือนกันค่ะ แอบกลัว ท้องแรกไม่เคยคลอด

วันจันทร์นี้เหมือนกันค่ะ ไปนอนเร่งคลอด สู้ๆค่ะแม่✌️✌️ เพื่อลูก

แตกมาแล้วค่าา 8/07 สาวน้อย👧🏻 โดนเร่งคลอดเกือบขิตสมคำร่ำลือค่ะ😂😂

TapFluencer

ทรมานสุดค่ะแม่เราเพิ่งคลอดมาวันที่5 โดนไป2โดส คือคลอดเลย555