10 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวลนะคะแม่ ถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์แล้วกินยาบำรุงที่หมอให้ นี้เราก็เบื่ออาหารเหมือนกันจ้า บอกเลยว่าเรากอนข้าวแค่มื้อเที่ยง 1 มื้อแล้วกินยาบำรุง พอกินยาบำรุงครรภ์แล้วรู้สึกอยากกินอีกค่ะ แม่ก็พยายามกินกล้วย นม อินทผลัม แนะนำของบำรุงนะคะ แม่ก็ท้องแรกค่ะ 34w+3จ้า

เหมือนกันเลยท้องเล้กเเต่ว่านำ้หนักลูกเกินเเล้วตัวใหญ่เเต่ท้องเล้กก้มีนะเราก้เป้นท้องเล้กเเต่ลูกตัวใหญ่หมอยังบอกเลยท้องเล้กไม่เเต่นำ้หนักเกินเเล้ว

ท้องเเรกเหมือนกันค่ะ ท้องก็เล็ก คุณหมอบอกน้ำหนักลูกตกเกณฑ์ ท้อง 33 วีคละ นน.แม่ 44 เอง 😣 คุณหมอแนะนำให้กินอาหารพวกโปรตีนเยอะๆ เน้นไข่ขาวกับถั่วเหลืองค่ะ ✌✌

เหมือน​กันเลยค่ะเเต่ไม่ต้องกังวลนะค่ะท้องเเรกก็เเบบนี้ค่ะะของเราถามเเม่ด้วยว่าทำไมพุงเล้กจังเค้าบอกว่าท้องเเรกเเบบนี้ทั้งนั้น​

VIP Member

หมอไม่ซาวน้ำหนักให้หรอคะ เน้นบำรุงเอาแม่ นมแพะ กล้วย ไข่

ขอบคุณคะ🥰

ซาวคะหมอบอกลูกตัวเล็กแต่ไม่ได้บอกนํ้าหนัก

34 weekท้องเล็กกว่าตัวเองอีกจ้า สู้ๆบำรุงเยอะๆ

VIP Member

น้องในท้องน้ำหนักเท่าไหร่คะได้ซาวไหม

ในแผ่นซาวด์น้ำหนักน้องกี่กรัมคะ

น้ำหนักน้องเท่าไหร่ค้ะแม่