108 ตอบกลับ

คลอดตอน 34วีค ตอน 33วีค ปวดท้องแปลก ๆ ลุกไม่ขึ้น เป็นลม เลยไปหาหมอ ปากมดลูกเปิด 2เซนแต่เด็กไม่กลับหัว น้ำหนัก 1.7 กิโล เด็กปอดยังไม่แข็งแรง ต้องอยู่โรงพยาบาล ให้ยากระตุ้นปอด ทางน้ำเกลือ และยับยั้งการคลอด อยู่โรงพยาบาล 3วัน กลับมาพักฟื้นที่บ้าน พอลุกขึ้นไหวเริ่มทำงานบ้าน มีเลือดออก เลยไปหาหมอคราวนี้มดลูกเปิด 4เซน หมอเลยให้ผ่าคลอดทันที น้ำหนัก 2.4โล ลูกปลอดภัยไม่ต้องเข้าตู้อบ แต่มานึกเสียใจทีหลัง ถ้าเค้าให้นอนนิ่งๆควรจะทำตามนั้นนะค่ะ ไม่ควรลุกมาทำอะไรทั้งนั้น ลูกจะได้อวัยวะครบถ้วน เจริญเติบโตเต็มที่

ของเรา 39+2 เพราะน้ำคร่ำแตก หมอเลยเร่งคลอด ออกมา 3600 g คลอดเองค่ะ เพศหญิง

จ้ำม่ำน่ารักดีจัง

40​วีคค่ะ..ถ้าเกิน​ 39​วีค​ คุณหมอจะกระตุ้นคลอดให้ค่ะ.. ปล่อยไว้นานอันตรายค่ะ..

ของเรา 40+5 ค่ะ ได้ผ่าคลอด เพราะไม่รู้สึกปวดท้อง และปากมดลูกก็ไม่เปิด ท้องแรกค่ะ

บ้านนี้คลอดก่อน12วันค่ะ แต่ลูกออกมาปกติแข็งแรงดีค่ะ หนักสามโลกว่า😊

บ้านนี้ 41+1 ค่ะ ไม่ปวดท้อง ปากมดลูกไม่ยอมเปิดเลยตัดสินใจผ่าค่ะ

คนแรก37 คนที่สอง40 คลอดธรรมชาติ รอลุ่นคนค่ะ ท้อง3 อยากได้ลูกสาว

555+ เกรงใจค่ะ ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้คลอด40วีคพอดี ไม่มีการแจ้งเตือนแต่อย่างใด

บ้านนี้ท้องแรก39ท้องสอง40+3ท้องสามตอนนี้21week แล้วค่ะ

37w2d.แล้วค่ะ ยังไม่คลอดเลยรอลุ้นอยู่เหมือนกันค่ะ