16 ตอบกลับ

เราก็31w.ท้องเล็กเหมือนกันแต่หมอบอกน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ ไม่ต้องกังวลนะคะแม่ ทานนมทานไข่กับกล้วยทุกวันน้องน้ำหนักขึ้นไวแน่นอนค่ะ สู้ๆนะคะยิ่งเครียดน้องจะไม่แข็งแรง ✌🏻☺️

ขอบคุณค่ะคุณแม่

เราก็ท้องไม่ใหญ่ค่ะ แต่เด็กในท้องโตตามเกณฑ์นะคะ ถึงท้องจะไม่ใหญ่ แต่ลูกก็โตตามลำดับและแข็งแรง คุณแม่อย่ากังวลนะคะ

เราก็ท้องเล็กนะ โดนซาวด์ทุกครั้งที่ไปหาหมอ พอคลอดมา นน.น้อง 3,190 เลยนะคะ คือลงที่น้องหมด

แม่บ้านนี้ท้องเล็กมากค่ะ ถ่ายตอน37+5 คลอดมาลูกตัวเล็กหนัก2320กรัมแต่แข็งแรงไม่เหลืองค่ะ

ถ้ากังวลแนะนำให้ซาวด์ดูนน.น้องค่ะ​ และท้องเล็กไม่ได้หมายความว่าน้องจะตัวเล็กจ้ะ

30w6d คนทักว่าท้องใหญ่มากเหมือน9เดือน ก่อนท้องน.น43ตอนนี้54จ้า กำหนด9ม.ค จ๊า

ถ้าเด็กโตตามเกณฑ์ก็ไม่เป็นไรค่ะเเม่ บ้านนี้ท้องไม่ใหญ่เหมือนกัน

VIP Member

โฟกัสที่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็พอคะ ท้องเล็กท้องใหญ่ไม่สำคัญเลยคะ

VIP Member

น้ำหนักขึ้นลูก อยู่ในเกณฑ์ ก็ตัวโตปกติ ไม่เกี่ยวกับขนาดท้อง.

บ้านนี้31วีคค่ะ ในรูปเหมือนใหญ่จริงๆแม่ว่าไม่ใหญ่นะ😅