14 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ทานข้าวอิ่มไม่เห็นดิ้น จะดิ้นตอนท้องว่าง วันอยู่บ้านจะเงียบมากไม่ดิ้นเลยน่าจะหลับ พอวันที่เราออกมาเที่ยวห้างจะดิ้นทุกชม.เลยค่ะ

ช่วงหลังจากที่เราทานอิ่ม น้องจะยังไม่ดิ้นคะ เหมือนกำลังจะรับอาหารต่อจากแม่ หลังจากนั้นประมาณ30นาที น้องจะดิ้นปกติคะ (คุณหมอบอกคะ)​

เป็นเหมือนกันค่ะ ชอบดิ้นตอนหิว ดิ้นแรงเหมือนโมโหแม่ ก็แม่ตื่นสายไงไม่หิวเลยลู๊กกก???

เราหิวเขาก็หิวค่ะ ถ้าเราอยู่เฉยๆ ไม่ได้ทำอะไรน้องจะดิ้นตลอดค่ะ

VIP Member

เป็นไปได้ว่า เวลาเราหิว ลำไส้ในท้องเราเคลื่อนไหวรบกวนน้องค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ​ พอหิวก็ดิ้นพออิ่มก็เงีนฃยบเลย

ปกติคะไม่จำเปนต้องดิ้นทุกชั่วโมงคะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะชอบดิ้นตอนหิวข้าว

นึกว่าจะมีแต่เราที่เป็น5555

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ.