98 ตอบกลับ

VIP Member

ทำงานเข้าเป็นกะหรือว่าทำกะเดียวคะ ระวังเรื่องนั่งนานๆ ยืนนานๆ เดินทั้งวัน ถ้ารู้สึกเหนื่อยก็พักค่ะ บ้านนี้ทำงาน2กะค่ะ กะเช้ากับกะกลางคืน กลางวันดีหน่อยได้หลับตอนกลางคืน ส่วนเข้ากลางคืนนอนตอนเลิกงาน

บ้านนี้ทำก่อสร้างจ้า แอบกังวลอยู่เลย แต่ลูกก็หน้าจะแข็งแรงดี เพราะตอน14+2w กระโดดนั่งล้านลงมาลืมไปว่ามีลูก ตอนนี้20+4w ลูกครบ32ทุกอย่าง แต่ก็ยังทำงานอยู่แต่กระโดดไม่ไหวแล้ว

บ้านนี้32wแล้วค่ะ ทำงานหาของเก่าทุกวันลุกนั่งเก็บของเดินเยอะค่ะ ยกของด้วย ออกแดดทั้งวันเลยค่ะ แต่หมอบอกลูกแข็งแรงดีค่ะ

35+3 เริ่มเหนื่อยละค่ะ คงต้องหยุดงานละ ถ้าทำในปั๊ม ใส่หน้ากากไว้หน่อยก็ดีนะคะ ฝุ่น ควัน ไอน้ำมัน สูดเข้าไปเยอะๆไม่ดีค่ะ

หลีกเลี่ยงพวกยกของหนัก เลี่ยงการเดินเยอะๆ เเล้วก็ถ้าทำงานที่เกี่ยวกับสารเคมี พวกน้ำมันนี้ก็ระวังสุขภาพปอดด้วยค่ะ

36+2 ก็ทำนะคะ กะว่าจนคลอดเลย งานออฟฟิศ สบายหน่อย ถ้าแม่ยังทำไหวก็ทำค่ะ อยู่บ้านเฉยๆน่าเบื่อ แค่ระวังตัวเองดีๆแค่นั้น 😚

บ้านนี้ทำงานจนถึง35wเลยค่ะ เดินบ่อยปวดท้อง จะคลอดก่อนกำหนดตอน33w หมอระงับคลอดให้ ตอนนี้กลับมาพักที่บ้านแล้วคะ

บ้านนี้จะ8เดือนแล้วค่า ยังขายของอยู่เลย ยกของเข้าๆออกๆ นั่งล้างจานเป็นกะละมังทุกวัน เริ่มอึดอัดแล้วจ้า ☺✌

บ้านนี้ลาพักตอน32วิคค่ะงานยืนบ้างเดินบ้างไม่ค่อยได้นั่งค่ะเจ็บเชิงกรานจนเดินแทบไม่ไหวก้เลยลาก่อนค่ะ

ตอนแรกก็ทำค่ะ แต่ช่วงนี้ไม่ได้ทำแล้ว เพราะงานที่ทำอยู่มันงานหนักและมีสารเคมี เลยพักงาน ตอนนี้37+4 แล้วค่ะ