2 ตอบกลับ

เด็กเค้าทานอาจจะเพราะรู้สึกชอบนะคะแต่เค้าไม่รู้หรอกค่ะว่าเค้ากินแล้วจะป่วยได้ แม่พยายามอย่าให้ทานจนกว่าจะไกล้ๆสามขวบ ไม่งั้นเค้าแสบท้องแสบไส้อึแสบก้นไรงี้พอเค้าแสบก้นเค้าจะกลั้นอึส่งผลหลายอย่างค่ะถ้าจะให้ชิมก็เดือนละครั้งจนกว่าจะสามขวบถึงจะปลอดภัยค่ะไม่งั้นเดี๋ยวเป็นริดสีดวงแต่เด็ก

อันที่จิง ยังทานไม่ได้นะคะแม่ ต้องรอ น้องโตก่อน บ้านนี้ 5ขวบค่อยให้กินคะ 3ขวบกว่าบ้านนี้ ยังทำแบบจืดบ้าง รสชาติไม่จัดบ้างให้กินอยู่เลย คะ