18 ตอบกลับ

บ้านนี้ น้องตอด ตอน 13 สัปดาห์ แล้วน้องเริ่มดิ้นตอน 19 สัปดาห์ค่ะ จะรู้สึกชัดเจนขึ้นตอน 20 สัปดาห์ค่ะ มันขึ้นอยู่ที่สรีระของแต่ละคน ด้วยค่ะ บางคนหน้าท้องหนา อาจจะรู้สึกช้าหน่อย ส่วนคนที่หน้าท้องบาง ก็จะรู้สึกไวหน่อย จ้ะแม่ 😊😊😊

เด่วอายุครรภ์มากขึ้น แม่จะรู้สึกชัดขึ้นค่ะ แม่ไม่ต้องกังวลน่ะค่ะ 😊😊

ท้องแรกค่ะอยากรู้ว่าตอดเป็นอย่างไงค๊ะไม่ค่อยเข้าใจขอโทษที่ถามคำถามโง่ๆนะคะแต่อยากรู้จริงๆค่ะ

นี้ก้เปนจ้าจับดูเหมือนท้องมันกระตุกยุข้างใน นานๆเปนทีแต่กระตุกนานค่ะ

บ้านนี้3เดือนตอด ตอนนี้4เดือนกว่าแล้ว ทั้งดิ้น ทั้งม้วนตัวทั่วท้องเลยค่ะ

ค่ะ บางวันก็รู้สึก บางวันก็ไม่รู้สึก เลยแอบกังวล

บ้านนี้สามเดือนจะสี่เดือนยังม่รุ้สึกไรเลยค่ะ

บ้านนี้3เดือนจะเข้า4เดือนยังไม่รู้สึกเลยคะ

4 เดือนครึ่งแล้วค่ะ ไม่รู้สึกอะไรเลย

บ้านนี้รู้สึกตอดตอน20วีคคะ ดิ้นตอน22วีค

บ้านนี้สามเดือนดุ๊กดิ๊กแล้วค่ะ

VIP Member

ช่วง4เดือนเราถึงจะรู้สึกจริงๆค่ะ