10 ตอบกลับ

ตัวอ่อนยังเท่าเม็ดถั่วอยู่เลยค่ะ ยังไม่รู้สึกหรอกค่ะ รู้สึกตอดเร็วสุดก็16วีคขึ้นไปค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกจะรู้สึกลูกตอดลูกดิ้นก็ 20-21week ค่ะ แต่ถ้าท้อง2-3ก็จะรู้สึกไวหน่อย 18weekค่ะ

แต่บางครั้งเหมือนมีอะไรอยู่ในท้องหรือไม่ก้อเหมือนมีลมกับผายลมออกมาเลยค่ะ

ตื่นนอนตอนเช้าทำไมท้องท้องถึงแบนได้ค่ะเหมือนไม่ได้ท้องเลยปกติมั้ยค่ะ

ตั้งสตินะแล้วไปหาข้อมูลในกูเกิ้ลว่าทารกในครรภ์เริ่มตอดกี่เดือน

เค้าจะเริ่มตอด18สัปดาห์ค่ะแม่ 10สัปดาห์ยังเล็กมาก 3เซนเอง

บ้านนี้16wพึ่งจะรู้สึกจร้า 10wยังเล็กอยู่จร้า

น้องยังเล็กมากค่ะ ยังไม่รู้สึกค่ะ

VIP Member

ยังหรอกค่ะแม่​ น้องยังเล็กอยู่

บ้านนี้รู้สึกเบา ๆ ตอน 19w ค่ะ