52 ตอบกลับ

VIP Member

ส่วนใหญ่จะเริ่มรู้สึกได้ตั้งแต่ช่วง 18-20 วีคค่ะ อยุ่ที่หน้าท้องแม่ด้วยว่ามีความหนามากน้อยแค่ไหน ส่วนตัวเริ่มรุ้สึกชัดเจนตอน 21 วีคค่ะ

VIP Member

แม่ใจเย้นน้ะ55555 น้องยังตัวเล้กอยู่ค่ะ ถ้าแม่หน้าท้องใม่หนามาก18-20 วีคก้ตอดแล้วค่ะ บ้านนี้น้องตอด 22 วีค ตอนนี้ 24 วีค น้องดิ้นเก่งมากค่ะ

แม่ตื่นเต้น555😂

ใจเย็นๆนะคะ แม่กดเข้าดูพัฒนาการน้องด้วยนะคะว่าน้องตัวแค่ไหนแล้ว 10วีค แค่2เดือนกว่า เด็ก2เดือนกว่า แขนยายังไม่ครบเลยค่ะ

น้องพึ่ง3-4เซนเองค่ะแม่ ยังไม่รู้สึกหรอก 16-18w ถึงจะรู้สึกว่าน้องตอดๆแหระค่ะ บ้านนี้15w ยังไม่ค่อยรู้สึกเล้ยย

18วีค+5 ยังไม่รู้สึกเลยจ้าา ของแม่น้องยังตัวนิดเดียวไม่ดิ้นให้แม่รุ้สึกได้หรอกจ้าาาา

ขนาด​ 13w​ ก็​ยัง​ไม่​รู้สึก​ดิ้นเลยค่ะ​ 10w นี้น้องคงยังไม่มีแรงดิ้นหรอกนะคะ​

VIP Member

รออีกหน่อยน้ะค้ะ นี้ 11. วีค กับ4. วัน ยังรุ้สึกเหมื่อน เวลาตากระดุ้กอยุ้เลย

10สัปดาห์น้องไม่มีแรงเตะหรอกแม่ บ้านนี้22สัปดาห์ถึงรู้สึกว่าน้องดิ้นค่ะ

จริงๆน้องดิ้นนะคะ แต่น้องตัวเล็กมาก คุณแม่จะยังไม่รู้สึก ใจเย็นๆนะคะ

น้องยังเล็กมากจ้าคุณแม่อาจจะยังไม่รู้สึกพอ15-16วีคน้องก็เริ่มตอดค่ะ