ลูกยอมไม่นอน

ตอนนี้ ลูก 1เดือนกับอีก 23 วัน นอนยากมากเลยค่ะ เพิ่งเป็นมาหลังจากโกนผมไฟ อยู่ดีดีก็เปลี่ยนเลย ร้องไห้งอแง อยากให้อุ้มอย่างเดียว ต้องอุ้มเดินกล่อมจนหลับ พอเอาลงเบาะลงเปลก็ตื่น ร้องไห้เสียงดังจนแม่เครียดมาก นอนก็ไม่นอน หรือถ้าหลับก็แค่ 10 นาที 15 นาที ญาติๆบอกว่าเป็นเพราะเราที่ตอนท้องไม่ค่อยนอน ไม่พักผ่อน นอนไม่เป็นเวลา ซึ่งก็จริงค่ะ ทำแต่งานและมีเรื่องที่ทำให้เครียดมากๆช่วงท้องได้ 6 เดือนจนคลอด ทำให้นอนไม่หลับจนต้องไปขอยาคุณหมอมาทานเพื่อให้ได้หลับบ้าง รู้สึกผิดต่อลูกมากเลยค่ะที่ทำให้เค้าไม่หลับ แล้วตอนนี้ก็เริ่มเครียดอีกแล้ว...เด็กร้องปกติอยู่แล้วหรือเพราะเราเครียดตอนท้องคะ

11 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะ_สู้ๆ