7 ตอบกลับ

เราเป็นอยู่แฟนบอกว่ามันไม่ใช่สิวมันเหมือนผื่นมากกว่า หื้อออกก่อนท้องหลังเนียนมากพอท้องมาเป็นแบบนี้เลยค่ะคันมาก เต็มหลังเลย

ท้องแรกลูกสาวไม่เป็น ท้องสองลูกชายเป็นสิวอักเสบเต็มหลังเลยค่ะ ตอนนี้สิวยุบทิ้งรอยดำไว้เต็มหลังเลยค่ะ 🥹

เป็นช่วงไตรมาสแรกค่ะ พอเข้าไตรมาสที่ 2 ก็หายไปเองค่ะ แม่ ๆ ลองเปลี่ยนใช้สบู่เด็กนะคะ

เป็นค่ะนี่เป็นตอนท้อง6เดือนตอนนี้จะ9เดือนยังไม่หายเลยเต็มหลังเต็มหน้าอกเลยค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นคะจิ่งท้องแก่ยิ่งขึ้นตอนก็ขึ้น ตอนนี้ท้องได้35วีค+2

เป็นค่ะ พอเข้า 7 เดือนก็เริ่มหายไปเอง ไม่ได้ใช้อะไรเลยค่ะ

ฮอร์โมนแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ