26 ตอบกลับ

ตอนฝากท้องที่ รพ.เค้าให้ยานี้มากินท้องผูกมาก แต่พอย้ายไปฝากที่คลีนิกไม่ได้กินตัวนี้แต่หมอให้เป็นตัวอื่นมาแทนท้องไม่ผูกเลยค่ะ

นี่ก่อทานค่ะเพราะมันจะช่วยเสริมธาตุเหล็กให้น้องด้วยค่ะทานเหมือนตอยท้องค่ะนี่พยาบาลไม่ได้ให้น่ะค่ะมันเหลือค่ะ

VIP Member

ยาบำรุงเลือดค่ะแม่ ต้องได้ทานยุแล้วหลังคลอดเพราะเราเสียเลือดจากการคลอดลูกค่ะ

VIP Member

ยาบำรุงเลือดจ้าเราก็ทานค่ะ ทานไปเถอะช่วยบำรุงเลือดที่เราเสียไปตอนคลอด

ของเราหมอให้กินต่ออีก 6 เดือน .. หมอบอกว่ากินเพื่อลูกได้รับ ไอโอดีนค่ะ

ได้คะแม่ตอนท้องน้องหมอก็ให้ทานพอคลอดออกมาหมอก็ให้คะ

ทานให้หมดนะคะยาบำรุงเพราะตอนคลอดเราเสียเลือดเยอะ

บ้านนี้คุณหมอไม่ให้ค่ะ ไม่รู้ว่าเพราะอะไรคะ

ถ้ายาตัวนี้ยังไม่หมดกลับมากินอีกได้ไหมค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ให้ยาบำรุงเลือดมาอย่างเดียวเลยค่ะ