116 ตอบกลับ

ประคบน้ำอุ่น นวดเบาๆ ถ้าหากปวดมากร่วมกับมีไข้ให้ไปหาหมอนะคะ อาจจะเกิดท่อน้ำนมอุดตันจนอักเสบ เจอได้ทั้งคนที่ท้องและไม่ท้อง แต่จะเจอบ่อยให้แม่หลังคลอดค่ะ

ขออนุญาตน้ะค้ะ คุนแม่ได้เล่นหัวนมตั้งแต่เกิดรึป่าวค้ะ คนที่บ้านเล่นหัวนมตั้งแต่เกิดตอนนี้ลูกได้7เดือนกว่าก้อเป้นแบบนี้ค้ะ

ไม่จ้า แต่ก่อนไม่เคยเป็นแบบนี้ค่ะ

เป็นนะคะเพราะว่าหนูยังเป็นจุกไม่สมบูรณ์มันกำลังจะขยายกว้างขึ้นค่ะเเต่ถ้าอยากหายกังวลสอบถามหมอได้เลยค่ะ

เป็นนะคะมันใหญ่ขึ้นแต่ว่าไม่บวมขึ้นมาขนาดนี้แค่เห็นว่ามันใหญ่ขึ้นมานิดนึงแล้วก็รู้สึกเจ็บ

เป็นคะ ต้องประคบและนวด เอาน้ำอุ่นประคบเบาๆ ตอนแม่ท้องแรกเป็น ท้อง2 ไม่เป็น ก้อนไตน้ำนม

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตอนเริ่มตั้งครรภ์จะคันรอบหัวนม หลังจากนั้นมามันก็เป็นแบบนี้ค่ะ

บ้านนี้ไม่ผิดปกติอไรเลยค่ะไม่ขยายไม่ตึงไม่คัดเคียดมากค่ะกลัวไม่มีน้ำนม

เป้นคะ แบบนี้เลย น้องดูดได้ปกติ นมออกเยอะ น้องดูดจนหัวนมยาวละคะ อิอิ

หน้าอกใหญ่ขึ้นตอนท้องแรกค่ะแต่มั่ยเป็นนี้ค่ะท้องสองก็เหมือนท้องแรก

VIP Member

บ้านนี้ไม่เป็นค่ะคุณแม่นวดไปบ่อยๆก็ได้ค่ะหรือปรึกษาคุณหมอก็ดีค่ะ