ผลของการฉีดยาแก้ปวดตอนใกล้คลอด

ตอนจะคลอดได้ใช้ยาเร่งคลอดแล้วพอสักพักปวดท้องเหมือนจะไม่ไหวหมอเลยเดินมาถามฉีดยาแก้ปวดไมถ้าฉีดน้องอาจหายใจผิดปกตินะคะ คุณแม่ฉีดไมคะ เราเองก็เลยตอบไปว่าไม่ฉีดเพราะทนเจ็บเพื่อลูกดีกว่า แต่หมอแฝแนะนำให้ฉีดตอนนั้นเราขัดไม่ได้หมอเดินมาฉีดใส่สายน้ำเกลือไว้ให้ สักพักครึ่งชั้วโมงเราคลอดน้อง หลังจากคลอดน้องๆหายใจเหมือนคนมีน้ำมูกเป็นหวัดแต่ก็ไม่ได้มีไข้อะไรจนถึงทุกวันนี้ แต่ก็ยังหายใจเหมือนคนมีน้ำมูกอยู่ตลอดเวลาแต่ไม่มีน้ำใูกไหลออกมาเลย แบบนี้อาการน่าเป็นห่วงไมคะ ตอนนี้น้องสามเดือนแล้วค่ะ

1 ตอบกลับ

แม่ให้หมอตรวจดูยังคะ

ยังเลยค่ะ