ลูกไม่กินนมแม่☹️

ตอนคลอดเราไม่มีน้ำนม 4 วันเลยค่ะเอาน้องเข้าเต้ากระตุ้นก็ไม่มาเลยต้องจำใจไห้น้องกินนมเสริมค่ะ แล้วพอน้ำนมมาเราเอาเข้าเต้าลูกกับไม่ลูกเต้าเมินหนีร้องตลอด เราเลยปั้มใส่ขวดไห้น้องกินแทน แต่ปั้มแล้วน้องก็ไม่กินนมเราค่ะแม่ แต่พอเอานมผสมไห้กินน้องกินปกติ แม่ๆมีวิธีไหนช่วยได้ไหมคะ เครียดมากค่ะกลัวน้องขาดสารอาหาร เราพยายามทุกทางก็ไม่กินเลยค่ะ แต่น้องกินนมผสมอึปกตินะคะ#ท้องแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ลองให้เค้ากินตอนเค้าหลับ