110 ตอบกลับ

ฝาก ร.พ รัฐ ค่าใช้จ่ายจะถูก กว่า เอกชน หรือ คลีนิคนะค่ะ เข้า ร.พ รัฐ ถ้ามีบัตร 30 บาท อาจจะไม่ต้องเสียเงินเลยค่ะ อาจจะมีเสียบ้างก็ไม่เท่าไรค่ะ

ค่ะ ขอบคุนค่ะ

VIP Member

ครั้งแรกฝากกับ รพ.รัฐ เสียค่ายาบำรุงแค่ 30บาทค่ะ เป็นโครงการฝากครรภ์ฟรี *ของเราเป็นสิทธิ์บัตรทอง(โรงพยาบาลเชียงรายประชานุเคราะห์) 🥰🥰🥰

VIP Member

เราฝาก ร.พ.ต่างจังหวัดสิท30บาทอยู่ที่บ้านฝากครั้งแรกเจาะเลือดเรากับแฟน2คน ประมาน2000บาทไม่เกินนี้ ถ้าร.พ.ที่บ้านตัวเองก็ฝากฟรีจ้า

ขอบคุนค่ะ

VIP Member

สำหรับเราประกันสังคมโรงบาลฝากฟรีฟรีทุกรอบเสียแค่คุณพ่อเจาะเลือดตรวจทุกอย่าง800ฝากอยู่7เดือนก็เปลี่ยนมาฝากพิเศษที่คลีนิก

ก็แล้วแต่โรงบาลนะคะแต่ละที่ไม่เท่ากันค่ะเราใช้สิทธิ์ประกันสังคมฝากโรงบาลรัฐครั้งแรกเจาะเลือด2คนกับแฟนเสียเงิน1060บาทค่ะ

บ้านนี้ฝากที่จุฬาค่ะ ครั้งแรกไปพร้อมคุณพ่อพร้อมเจาะเลือดทุกอย่างเลย ประมาณ2500 บาทค่ะ ครั้งต่อไปก็ไม่แพงละคะครั้งละ 100 บาท

VIP Member

ฝากโรงพยาบาลรัฐคะใช้สิทธิ์ บัตรทอง(นอกเขตคะ) ไม่มีค่าใช้จ่ายคะ (กำลังขอย้ายสิทธิ์บัตรทอง มารพ.ที่ฝากครรภ์เพื่อรอคลอดคะ)

สิทธิ์บัตรทองอยู่ยโสธร แต่ฝากที่นครนายก ไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายอะไร กำลังทำเรื่องขอย้ายสิทธิ์มาคลอดนครนายกคะ (เพราะตอนคลอดจะมีค่าใช้จ่ายคะ)

ของเราฝากฟรีค่ะสิทธิ์บัตรทอง ถ้าคุณพ่อตรวจเลือดก็ฟรีนะอยู่การฝากครรภ์เหมือนกัน ไม่รู้ที่อื่นจะเป็นเหมือนกันไหม

โรงบาลรัฐฝากฟรีคะ จะเสียเงินก็แค่เวลาเราเป็นอย่างอื่นแล้วหมอส่งไปตรวจที่ไม่ใช่ห้องฝากครรภ์ ถึงจะเสียเงินคะ

ถ้ามีสิทธิ์​บัตรทองหรือประกันสังคมที่โรงบาลนั้นไม่เสียเงินค่ะเเต่ถ้าไม่มีเตรียมเงินเลยค่ะน้องเราเสียไป1690