31 ตอบกลับ

ยินด้วยนะคะ อายุครรภ์ไล่เลี่ยกันเลย บ้านนี้ก็ประจำเดือนวันแรกครั้งสุดท้ายคือ 15 กรกฎาค่ะ ไปฝากครรภ์มาแล้วได้ยาบำรุงมา คิดว่ารีบไป รพ. ดีกว่านะคะ ป้าหมอลุงหมอจะได้ตรวจและดูแลเบื้องต้นให้ค่ะ

จะเป็นไรมั้ย ไม่มีใครตอบได้หรอกค่ะ ร้างกายคนเราไม่เหมือนกัน อีกอย่างลูกอยู่ข้างในไม่มีใครมองเห็น รู้ว่าท้องก็ควรรีบไปฝาก เอายาบำรุงมากิน

รอใครรอทำไมคะ ยิ่งรู้เร็วยิ่งต้องไปฝาก ลูกในท้องต้องการการบำรุงนะคะ ไหนจะตรวจเลือดพ่อแม่อีกเผื่อเป็นอะไรขึ้นมาจะได้แก้ไขทันค่ะ

ฝากเร็วยิ่งดีนะคะจะได้ยาบำรุงของเราไปฝากตอน8wโดนพยาบาลบ่นหน่อยๆว่าน่าจะมาตั้งแต่ตรวจพบจะได้บำรุง

บ้านนี้พอรู้ว่าท้อง ก็หาเวลาไปฝากเลยค่ะ ไปหาหมอตอนแรก 6 วีค แต่ฝากตอน 8 วีคค่ะ #ยินดีด้วยนะคะ

ครั้งสุดท้าย 30/7 ตรวจรู้เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา สีเข้มมาก กำลังจะไปฝากวันอาทิตย์ค่ะ

15กรกฏาคะประจำเดือนวันสุดท้ายยังไม่ได้ไปวันที่1ส.ค.ว่าจะไปคะพอดีพ่อเด็กเพิ่งได้หยุด

คุณแม่ควรไปฝากครรภ์เลยนะคะถ้าสะดวก ฝากเร็วก็ได้ยาบำรุงครรภ์มาทานเร็วค่ะแม่

VIP Member

รีบฝากน่ะค้ะ นี่ก้ตรวจเจอก้4วีค ไปหาหมอ6วีค หมอให้ฝาก8วีคค่ะ อย่านานน่ะค่ะ

อายุครรภ์ เท่ากันเลยค้ะบ้านนี้ ประจำเดือนครั้งสุดท้าย 11 กรกฏาคมค่ะ