35 ตอบกลับ

รออีก2-3วันตรวจใหม่ค่ะว่าสีของแถบเข้มขึ้นมั้ย​ หรือเจาะเลือดก้อได้ค่ะดูค่าhcg.​ เพิ่มขึ้นรึเปล่า​เคยเปนเหมือนกันค่ะ​ ตอนนี้ท้องได้5เดือนแล้ว

รออีกสักอาทิตแล้วตรวจใหม่นะค่ะ ตอนเราท้องเเรกจางแบบนี้เรยค่ะ คิดว่าไม่ท้องจนลูกดุกดิ้กในท้องเราแล้วถึงรู้ว่าท้อง

บ้านนี้เจอจางๆค่ะ ไปหาหมอที่คลีนิค 5week แล้วค่ะ แต่ที่ตรวจไม่ขึ้นชัดนะคะ พอห่างมาอีกอาทิตย์ ถึงจะชัดคะ

ท้องแน่นอนค่ะแม่ อีกสักอาทิตย์ตรวจซ้ำค่ะ แม่ก็ไปหาหมอมา หมอบอกไม่ท้องตอนนี้5เดือนแล้วค่ะ

รออีกสักอาทิตย์นึงค่อยตรวจใหม่ค่ะ อาจจะเข้มขึ้น บางคนขาดเป็นเดือนแต่ท้องไม่ถึงเดือนก็มีค่ะ

รออีกสักอาทิตย์นึงค่อยตรวจใหม่นะคะคุณแม่ตรวจฉี่แรกของตอนเช้าค่ะ สู้ๆนะคะ😊😊

ลองตรวจเลือดที่แลปแถวบ้านดูนะคะ เผื่อท้องจริงจะได้รีบหายาบำรุงครรภ์ทันคะ

เราก็เคยจร้าตรวจขึ้นจางๆแต่ไปตรวจที่โรงพยาบาลตรวจเลือดเลยไม่ท้องค่ะ

รออีก 3 วันตรวจใหม่ค่ะ หรือไม่ก็ไปตรวจเลือดที่แล็ปได้ค่ะ รอ 1 ชม รู้ผลค่ะ

รออีกสักสัปดาห์ตรวจใหม่ค่ะ เผื่อฮอร์โมนยังอ่อนอยู่เลยตรวจยังไม่เจอ